Ultrasound กับคุณหมอ MFM

แชร์ ปสก เกี่ยวกับการทำ อัลตร้าซาวน์ กับคุณหมอ MFM (แพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉาะทางเวชศาสตร์มารดาและทารกในครรภ์ ซึ่งต่อยอดจากการจบหมอสูติไปอีก) การทำ U/s โดยเฉพาะช่วง 18 -24 สัปดาห์ เป็นช่วงที่สำคัญการตรวจโครงสร้างของทารก Anatomic survey นั่นเอง เพื่อค้นหา ค.ผิดปรกติของทารกโดยปรกติคุณหมอสูติบางท่านจะดูภายนอกแค่ว่า มือครบมั้ย นิ้วมีกี่นิ้ว เท้ามี2ข้างไหม ปากแหว่งหรือป่าว แต่คุณหมอ mfm จะดูลึกและระเอียดไปถึง เส้นเลือดหัวใจไปเลี้ยงหัวใจเข้าทางไหนออกทางไหน มี ตับ มี ไตมีขนาดใหญ่เล็ก มีกรวยไต มีเส้นเลือดนั่นนี่ ช่องท้องปิดหรือป่าว แกนสมองมีปรกติไหม หัวใจมีครบ4ห้อง ไหม และอีกหลายๆอย่าง ?

15 Các câu trả lời

เราสามารถอัดวีดีโอเก็บไว้ได้เลยบ้านนี้อัดเก็บไว้ จะเห็นลูกชัดๆก็ตอนนี้แระ บ้านนี้ตอนซาวด์ลูกเอามือเข้าปาก แลบลิ้น หมอว่ากินเก่ง หมอบอกหัวทุยก็ออกมาหัวทุยแถมกินเก่งจริงๆ

5y trước

บ้านนี้อัดเองเรื่องคุณหมอน่ารักมาก ซาวด์ไปก็พากย์ไปด้วยอิอิ

ได้ซาวน์แบบนี้ตอนไปเจาะน้ำคร่ำที่ศิริราชค่ะ คุณหมอบอกละเอียดก่อนเจาะจ้า ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ไม่รู้เท่าไหร่ เพราะรวมไปกับค่าเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ

5y trước

จ้า ๆ ซาวน์ก่อนแล่วค่อยเจาะค่ะ วันเดียวกันเลยจ้า

บ้านนี้ก็ดูเรียบร้อยคะ สาเหตุที่ต้องมาพบเพราะหาความผิดปกติของน้ำคร่ำ เลยแอบบฝากตัวเล็กกับอาจารย์หมอสะเลย สบายใจสุดๆเลยคะตอนนี้

เราตรวจตอน 19 weeks ที่พญาไท3 เป็นคุณหมอจากศิริราชมาตรวจให้คะ ค่าใช้จ่าย 4,000 บาทคะ

ขอติดตามด้วยคนคะ แม่บ้านนี้อายุเยอะ คงจะต้องไปอัลตราซาวน์พิเศษด้วยคะ

บ้านนี้ก็เห็นยัน ตับ ไต ไส้ พุง หัวใจเต้นตุ๊บๆครบทั้ง4ห้อง

5y trước

ตรวจที่ไหนคะ แล้วถ้าเราไม่ได้ฝากครรภ์กับหมอ MFM เราจะสามารถไปอัลตร้าซาวด์เฉพาะในช่วง 18-24 สัปดาห์เท่านั้นได้ไหมคะ

Thành viên VIP

☺️ ของเราหมอนัดตอน 19 วีค รอๆ อีก 2 วีคจะได้ซาวน์ใหญ่

5y trước

ผ่านไปแล้วดีจุง บ้านนี้โล่งอกไปเปราะนึงเพราะ Nifty ผ่านไปแล้ว รอลุ้นสายรก เส้นเลือดต่างๆ อวัยวะภายใน 😊😊

ราคาเท่าไหร่คะ ที่ไหนคะ

5y trước

บ้านนี้ฝากครรภ์ที่บำรุงราษฎร์ค่ะ คุณหมอเจ้าของไข้ส่งตัวให้หมอ mfm อีกทีเพราะซาวละเอียดกว่า รพ อื่นๆก้อมีอีกหมอ mfm อีกหลายที่เลยค่ะ

ตรวจที่ไหนได้บ้างคะ

5y trước

ต้องลองหาใน google นะคะคุณแม่ว่ามีที่ไหนบ้าง เอาที่ใกล้บ้าน บ้านนี้ฝากที่ รพ นี้หมอเจ้าของไข้เลยส่งตัวให้หมอ mfm อีกทีค่า

ราคาเท่าไหร่คะที่ไหนคะ

5y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan