นับอายุครรภ์

เริ่มนับจากวันแรกที่ ปจด. มาวันแรก หรือวันสุดท้ายของปจด.ล่าสุดค่ะ แม่ๆ

7 Các câu trả lời

การนับอายุครรภ์ให้นับจากวันที่ประจำเดือนมาวันแรกของครั้งสุดท้ายที่ประจำเดือนมาค่ะ เช่น มาวันที่ 1-3 ก.พ ให้เริ่มนับตั้งแต่วันที่ 1 ไปจนถึงปัจจุบันค่ะ จะเป็นอายุครรภ์ตามที่หมอคำนวณ

5y trước

ขอบคุณค่ะ🥰

ประจำเดือนมาวันแรกหรือวันสุดท้ายไม่สำคัญค่ะ เพราะสำคัญที่วันตกไข่ คือนับไป 14 วันจากประจำเดือนวันแรกค่ะ

5y trước

อายุครรภ์หมอจะไม่ได้นับจากวันที่ตกไข่นะคะ แต่นับจากวันแรกที่เป็นประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ

Thành viên VIP

พึ่งรู้ว่าสันแรก ้ข้าใจผิดว่าวันสุดท้ายของเดือน

ปจด วันแรกของเดือนสุดท้ายจ้า

Thành viên VIP

มาวันแรก ของเดือนสุดท้ายจ้า

ปจด วันแรก ครั้งล่าสุดค่า

ปจด.วันแรก ของ ปจด.ล่าสุดค่ะ

5y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan