ขอคำแนะนำแม่ๆหน่อยนะค่ะ

เราให้นมลูกมา6เดือนล่ะค่ะ(นมแม่ล้วน)คือกลางคืนดูดเต้ากลางวันดูดจากขวดค่ะ คือเราทำงานประจำค่ะ กลางวันจะปั๊มนม2เวลากลับมาบ้านทุกวันค่ะ ทำแบบนี้มา6เดือนแล้วค่ะ แล้วคิดว่าจะทำแบบนี้สัก1ปีค่ะ หลังจากลูกได้ 1ขวบ เราว่าจะไม่ปั๊มตอนกลางวัน ด้วยหน้าที่ในที่ทำงานค่ะ(แต่มีสต็อกให้กินเยอะมากค่ะ)จะให้ดูดนมแต่ตอนกลางคืน กลางวันกินนมสต็อกที่มีอยู่ แบบนี้เราจะมีน้ำนมให้ลูกดูดทุกคืนไหมอ่ะค่ะ แม่ๆท่านไหนทำแบบนี้อยู่บ้างไหมค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 Trả lời

มีค่ะ