ถ้าเลิกกับพ่อเด็ก จะยื่นขอเงินอุตหนุนบุตรได้มั้ย

เราเลิกกับพ่อเด็กตั้งแต่ท้อง3เดือน จนตอนนี้กำลังจะคลอด ถ้ายื่นขอเงินอุตหนุนบุตร ไม่ลงชื่อพ่อเด็ก กับเอกสาร ใส่แต่ชื่อเราได้มั้ยคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

8 Các câu trả lời

ได้ค่ะ ใบเอกสาร จะมีตรงคำว่า "ไม่ปรากฏบิดา".. เราก็✅ไปเลยค่ะะ เอกสาร ที่ต้องเตรียม 1.สำเนาบัตรประชาชนแม่ 2.สำเนาทะเบียนบ้านแม่ 3.สำเนาหน้าบัญชีธนาคาร (ผูกพร้อมเพย์บัตรประชาชน) กรุงไทย ออมสิน ธกส. 4.สำเนาหน้าแรกสมุดฝากครรภ์ 5.สำเนาสูติบัตรลูก 6.สำเนาบัตรประจำตำแหน่งคนรับรอง 2คน

2y trước

บ้านนี้ให้ อสม.กับ ประธานชุมชน เปนคนเซ็นรับรองค่ะ

ไม่เกี่ยวกับพ่อเด็ก มีแค่ใบเกิดทะเบียนบ้าน ของแม่และน้องก็พอค่ะ แล้วก็น่าเล่มบันชีกรุงไทยหรือออมสินก็ได้

น่าจะได้นะคะ ปรึกษาเจ้าหน้าที่ที่ตะเอาไปยื่นค่ะ ตอนไปขอเอกสารก็ถามเค้าเลยว่าต้องกรอกยังไง

Super Mom

ได้ค่ะ ไม่เกี่ยวกับพ่อ แจ้งเจ้าหน้าที่ว่าเบิกกันแล้วเดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะแนะนำอีกทีจ้า

ยื่นได้ค่ะ เขาให้เด็กทุกคน เอกสารก็ใช้ของแม่คนเดียว

ได้ค่ะใช้ฉะเพาะเอกสารของคุณแม่

ใช้เเค่ของเเม่ค่ะ

Super Mom

ยื่นได้ปกติค่า