ความเจ็บปวดที่แสนงดงาม

เราอายุ 26 ท้องแรกปกติดี ท้องนี้ท้องที่2 อายุครรภ์ตอนนี้ 38+5 สัปดาห์ แต่ปวดท้องตลอด ได้ยากันแท้งมากินตั้งแต่ท้องได้​ 6 week​ มีก้อนเนื้องอกก่อนท้องขนาด2.5cm คุณหมอบอกไม่ต้องผ่า ขณะนี้ตั้งครรภ์ได้ 38+5สัปดาห์ เนื้องอกเรา ขยายจาก2.5cm ไป3.5 cm.แล้ว ฝังตัวอยู่ในขั้นกล้ามเนื้อมดลูก และพบว่ามีอีก1ก้อน อยู่ด้านหลังมดลูกอีกขนาด 1.5 cm และ ตัวเราเองมีสภาวะเลือดจาง ร่วมด้วย ตัวมดลูกเรามีขนาด9cm. ปวดท้องทุกวันกินยากันแท้งวนไป ตั้งแต่รู้ตัวว่าเจอก้อนเนื้องอกตั้งแต่ 6 week​ หมอบอกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ เพราะไม่รู้ว่า พอเด็กโตขึ้น เนื้องอกที่มดลูกเราจะใหญ่ขึ้นอีกแค่ไหน และอาจจะต้องปวดท้องไปแบบนี้ตลอดการตั้งครรภ์ เนื่องจากเนื้องอกมดลูกที่ใหญ่ขึ้น แต่ถ้าผ่าก็อาจจะเสียเลือดมากจนอาจต้องตัดมดลูกทิ้ง จนหมดโอกาสตั้งครรภ์ได้ปวดท้องจนท้อ ต้องหยุดงาน เพื่อนอนพักอย่างเดียว บางครั้งจนร้องไห้ ท้อใจ ขอให้เจ้าจิ๋วในท้องแม่สู้กับเจ้ายักษ์ในมดลูกแม่ให้ได้ แม่จะอดทนอย่างที่สุดอีกครั้ง.... #ความทรงจำที่แสนเจ็บปวดและทรมาน #สู้เพื่อตัวเล็ก #ไกล้จะได้เจอกันแล้วนะเจ้าจิ๋วของพี่นับเก้า #ขอบคุณตัวเองที่อดทนสู้มาจนถึงถึงวันนี้

21 Các câu trả lời

สู้ๆนะคะคุนแม่