เวลาใกล้คลอด มันเหมือนปวดอึจริงเหรอคะ

เราคลอดมา2ท้องไม่เคยเป็นเลย ทั้งอ่านทั้งมีคนเล่า บอกว่าเหมือนจะเบ่งอึ แต่ของเราท้องแรก นอนปวดท้องมากๆ อยู่ๆก็รู้สึกว่าลูกในท้องจะดันลงล่างอย่างเดียว ถามเตียงข้างๆ เค้าบอกว่าจะคลอด ก็ไปเบ่งคลอด ส่วนคนที่2 พยาบาลบอกว่าถ้ารู้สึกอยู่ดีๆปวดอึก็บอกนะ พอถึงเวลา มันไม่ปวดอึ แต่อยู่ๆมันเกร็งที่รูก้นจนเจ็บ เลยบอกพยาบาลก็เข็นเข้าห้องคลอด แล้วก็คลอด นี่ท้อง3ได้ 37วีค2วันละค่ะ ลุ้นอยู่ว่าท้องนี้จะเป็นยังไง???

Câu hỏi liên quan