มีบ้านไหนเป็นบ้างมั้ยคะ

เรา 3ท้องแล้ว ท้องนี้เป็นท้องที่3 อายุครรภ์ 5wk และคนที่2 น้องแท้งตอน 11wkค่ะ คนแรกจะ 3ขวบปีหน้า เราสังเกตตัวเองตั้งแต่ท้องแรกจนมาถึงท้องปัจจุบัน ทุกครั้งที่เราตรวจครรภ์ ถ้าท้องหลังตรวจจะมีอาการแพ้ท้องตลอด แต่ถ้าก่อนหน้ายังไม่ตรวจ จะไม่มีอาการอะไรเลย ถัดจากวันตรวจพบว่าท้องไม่ถึงอาทิตย์ เริ่มมีอาการอาเจียนต่างๆนาๆล่ะ คนแรกพบว่าตัวเองท้องตอนนั้นได้ซาวด์ น้องคนแรกอายุครรภ์ 14wk ตรวจ+ซาวด์เริ่มมีอาการแพ้ท้อง อาเจียนแต่ไม่หนักมาก กินอาหารได้ปกติ ไม่มีอาการอะไรเยอะแยะเลย เป็นท้องที่ชิวและสบายมากๆค่ะ ท้องนี้กินน้ำเปล่า น้ำอัดลม น้ำเต้าหู้ น้ำขิง โกโก้ปั่นทุกวัน และน้ำนมอื่นๆ คนที่2 พบว่าตัวเองท้องตอนอายุครรภ์ไหนไม่ทราบ แต่รู้ว่าท้อง แล้วแท้งตอนน้องอายุ 11wk ท้องที่2 เหมือนท้องแรกเลยค่ะ ไม่หนักมากปกติชิวๆ แต่ท้องนี้ติดน้ำสไปร์ทใส่มะนาว+เกลือหน่อยอร่อยมากๆ คนที่3 พบว่าตัวเองท้องตอนน้อง 4wk แต่ท้องนี้ทำพิษค่ะ เราเป็นคนกินน้ำเปล่าเก่งมากๆ คือวันนึงกินมากกว่า 2ลิตร ประมาณ 8ลิตรต่อวันเลยค่ะ แต่พอตรวจพบว่าท้องปึ้ป ก่อนหน้าจะตรวจไม่มีอาการอะไร พอตรวจกลับมีอาการแพ้หนักมากค่ะ กินน้ำเปล่าไม่ค่อยได้ กินแล้วจะอ้วกตลอดแต่เราก็ยังจะกิน สู้มากคนติดน้ำจะเข้าใจว่ามันต้องกินเยอะแค่ไหรถึงตะพอ555 อีกทั้งท้องนี้ยังพาให้อยากกินชามะนาว ซื้อทุกวันจนทุกวันนี้ลิ้น คอ เหงือเจ็บแสบกินอะไรไม่ค่อยอร่อยเลยค่ะ เหมือนมีอะไรทิ่มคอ อาหารต่างโดยเฉพาะข้าวกินไม่ได้เลยเจ็บ กินได้แต่โจ๊ก อาหารเส้น อะไรที่ไม่ใช่ประเภทข้าวเม็ดๆ555 มีอาการเหม็นสามีบางเวลา บางทีก็เหม็นบางทีก็ไม่เหม็น เริ่มตะคริวกินแปลกมากๆค่ะ 2ท้องที่ผ่านมา แม้กระทั่งท้องแรกก็ไม่เคยเป็นตะคริวเลย จนมาท้องนี้เราแทบจะเก็บเลเวลตามแม่ๆคนอื่นๆแล้ว แถมมีอาการท้องผูกถ่ายยากมากๆด้วยทั้งที่เราเป็นคนถ่ายทุกวัน แถม 2ท้องก็ถ่ายปกติไม่มีปัญหา จนมาท้องนี้นี่แหละมีปัญหา555 เราเลยสงสัยว่ามีใครเป็นแบบเราไหม ก่อนตรวจครรภ์ก็ปกติไม่มีอาการอะไรเลย แต่พอได้ตรวจแล้วพบว่าท้องปึ้ป อาการไม่ถึงอาทิตย์เริ่มออก เราเลยสงสัยว่าทำไมก่อนหน้านี้ถึงไม่ออก อย่างมากสุดเราเจ็บและหนักเต้านมอันนี้ปกติเราเป็นตลอด เวลามีประจำเดือนก็เป็น แต่ถ้าไม่มาแล้วมีอาการแบบนี้ 3-4วัน หรือสัก 1อาทิตย์เราจะตรวจเลยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan