📣 แชร์เคล็ดลับเพิ่มน้ำนม ลุ้นรางวัลเครื่องดื่มเพิ่มน้ำนมเซ็ท Allstar จาก Mommylicious แจก 10 รางวัล

เพียงทำตามกติกาต่อไปนี้ กติกา 1. คอมเมนต์บอกเคล็ดลับสำหรับเพิ่มน้ำนม ที่คุณแม่ทราบ เคยได้ยิน หรือเคยลองทำที่โพสนี้ 2. กดเข้าร่วมกิจกรรมชิงรางวัลที่ https://community.theasianparent.com/contest/mommylicious/1746?lng=th ⭐️ สุ่มผู้โชคดี 10 ท่านที่ทำตามกติกาครบทั้ง 2 ข้อ รับฟรี! เครื่องดื่มบำรุงน้ำนมจาก Mommylicious เซ็ท Allstar ⏰ร่วมกิจกรรมได้ตั้งแต่วันที่ 7 ธันวาคม 2565 - 5 มกราคม 2566 เท่านั้น #TAPContests

📣 แชร์เคล็ดลับเพิ่มน้ำนม ลุ้นรางวัลเครื่องดื่มเพิ่มน้ำนมเซ็ท Allstar จาก Mommylicious แจก 10 รางวัล
120 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ดื่มน้ำเยอะๆ เข้าเต้าบ่อยๆ ปั้มนมไม่ให้ตกรอบบบบ และที่สำคัญหาตัวช่วยเครื่องดื่มที่ช่วยกระตุ้นให้มีน้ำนมเยอะๆ แล้วก้พยายามไม่เครียดดด กิ่นอิ่มครบทุกมื้อ

ใครรู้บ้างว่าทำไมวันนี้เงินสงเคาระห์บุตร์ทำไม่ไมเข้าของใครเข้าบ้างคะ​ ประจำเขาว่าประกันสงคมจะจ่ายเงินเข้าวันนี้ตี2​ ของเราไม่เข้าเลยคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2y trước

จะเข้าวันที่ 30 รึป่าวคะ

Super Mom

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ค่ะ พักผ่อนให้เพียงพอ ไม่เครียด ทานอาหารหรือเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของขิง หัวปลีค่ะ และประคบเต้านมหรือแช่เต้านมด้วยน้ำอุ่นบ่อยๆ ค่ะ

Influencer của TAP

ทานขาหมู น้ำขิง หัวปลี อินทผาลัม มะละกอ นวดเปิดท่อน้ำนม ค่ะ ประคบเต้านมค่ะ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ ต้องไม่เครียด และต้องให้ลูกเข้าเต้ากระตุ้นบ่อยๆค่ะ

สิ่งแรก ทำใจให้สบายผ่อนคลายค่ะ 2. ดื่มน้ำขิง 2 เวลาเช้าเย็น ดื่มน้ำให้ได้วันละเยอะๆ ลูกกินเต้าล้วน 3. ปั้มหลังจากที่ลูกกินเสร็จเพื่อให้เกลี้ยงเต้าค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆ เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆดีที่สุดค่ะ เสริมด้วยการกินน้ำหัวปลี น้ำขิง การทำpp นวดประคบเต้า ที่สำคัญคุนแม่ห้ามเครียดค่ะ เครียดปุ๊บน้ำนมหดค่ะ

ดื่มน้ำหัวปลี/น้ำขิง/น้ำอินผลัม กินอาหารที่มีส่วนผสมของหัวปลี, ขิง,ใบกะเพรา,ฟักทอง เช่น นำหัวปลี ไก่ผัดขิง และหมั่นน้ำลูกเข้าเต้าหรือปั๊มนมทุก 2-3 ชม.

เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆ กินต้มน้ำหัวปลี+อินทผลัม กินอาหารให้ครบ5หมู่ งดอาหารทอด หรือมัน อาจทำให้ท่อน้ำนมอุดตันได้... ยำหัวปลีก็อร่อยนะคะ

หลังคลอดเน้นให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ แม่ไม่เครียด เข้าเต้าให้ถูกวิธี ทานอาหารที่มีประโยชน์ และดื่มน้ำขิง กินหัวปลี ช่วยเสริมค่ะ

เคล็ดลับของเราคือกินแกงหรือต้มน้ำหัวปลีคะ ช่วงกลางวันก็กินน้ำต้มขิงคะ น้ำนมไหลดีเลยคะ ให้คุณพ่อทำให้กินคะ ได้กำลังใจจากครอบครัวเต็ม100คะ