ไม่อยากห่างลูก

เดือนหน้าเราต้องกลับไปทำงาน เราเลี้ยงลูกเองมาจะ6เดือน นอนด้วยกันทุกคืน ไม่เคยห่าง แต่เดือนหน้าต้องเอาลูก ไปฝากป้าให้เลี้ยงให้ ป้าอยู่คนละอำเภอ ซึ่งก็ไกลกัน นับเวลาถอยหลังแล้ว ร้องไห้ทุกวัน เราเป็นห่วงลูก กลัวเขาจะดูแลลูกเราไม่ดี (เราจ้างแกเลี้ยง) เหตุผลที่จ้างเลี้ยงเพราะแม่ของเราแกไม่เลี้ยงค่ะ ทั้งๆที่อยู่ใกล้กันมากแต่ไม่สนใจจะมาเลี้ยงเลย เป็นกังวลไปหมด บอกใครก็ไม่เข้าใจ มีแต่ตัวเราที่ทุกข์ ขอกำลังใจจากแม่ๆหน่อยค่ะ ตอนนี้ไม่ไหวเลย 😭😭😭😭

1 Trả lời
Super Mom

สู้ๆ นะคะ ❤❤✌✌

Câu hỏi liên quan