ในที่สุดเค้าก็มา

อายุ 39 ค่ะ แต่งงานมาสองปี พยายามปล่อยตามธรรมชาติตอนนั้นแต่ยังไม่สำเร็จ ทำ IUI สองครั้ง ยังไม่ติด เลยพักมาดูแลตัวเองมาเกือบปี บำรุงร่างกาย ออกกำลังกาย พยายามเองมาเรื่อยๆ ใช้แอ๊พจดบันทึกอุณหภูมิร่างกาย ดูวันไข่ตก จนท้อ (ท้อพยายามและ ต้องมาเหนื่อยใจจากคำถามของญาติผู้ใหญ่ กับคำถามว่า “ มีน้องยัง?” ?) เมื่อต้นเดือนที่แล้ว ตัดสินใจว่าจะทำ IVF ไม่ก็ อิ๊กซี่ แล้วแต่คุณหมอจะพิจารณาความพร้อมของเราและสามีจากการตรวจร่างกาย ตอนนั้นยังตรวจเลือดไม่ได้ เพราะเป็นช่วงรอประจำเดือนมา เลยว่าจะนัดเข้ามาใหม่ รอดูปจดก่อน ... จนถึงวันที่ปจดน่าจะมาแต่ก็ไม่มา ... กัวจะผิดหวังเลยรอไปอีกหน่อยแล้วค่อยตรวจ ... จนถึงก่อนวันพ่อเลยตัดสินใจตรวจเผื่อจะมีข่าวดี สามีจะได้เป็นพ่อกับเค้ามั่ง ... สองขีดมาแล้ว!! ตรวจไปสองรอบ ดีใจมากค่ะ ในที่สุดเค้าก็มา มาเองด้วย ❤️ น้องช่วยแม่เก็บเงินตั้งแต่เล็กๆเลย ? ตอนนี้ 7 วีค กำลังจะไปฝากครรภ์อาทิตย์หน้าค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่พยายามอยู่นะคะ แม่ๆมีประสบการณ์ในเส้นทางกว่าเป็นแม่ยังไงบ้างคะ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ ?

2 Các câu trả lời

ดีใจด้วยนะคะแม่

5y trước

ขอบคุณนะคะ