เปลี่ยนนมลูกจะท้องเสียมั้ย

อยากสอบถามแม่ๆที่น้ำนมมาน้อยแล้วเสริมนมให้ลูกวัยก่อน 1เดือน ก่อนอื่นแม่ให้น้องทานไฮคิวซุปเปอร์โกลพลัส แต่น้องเหมือนมีอาการท้องอืดแสดงในช่วงสองสัปดาห์ที่ให้ทาน เลยเปลี่ยนให้ทาน เอนฟาแลคสีทอง ทานวันแรกอึปกติค่ะแต่ไม่ได้ให้ทานร่วมนมแม่นะคะ พอวันที่สองให้ทานแต่นมชงกะมีถ่ายเหลวนิดๆ พอกลางคืนวันที่3 ทานนมแม่ร่วมด้วย น้องมีถ่ายเหลวแต่ไม่ถือกับว่าเป็นน้ำมีกากเล็กน้อยค่ะ อยากถามแม่ที่เลี้ยงลูกน้อยลูกเราท้องเสียมั้ยคะแบบนี้

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan