เป็นหวัดขณะตั้งครรภ์

อยากสอบถามคุณแม่ทุกท่าน คุณแม่ท่านไหนเคยเป็นหวัดขณะตั้งครรภ์บ้างมั้ยคะ ตอนนี้ท้องได้6 เดือน มีอาการจามติดๆกันบ่อยๆครั้งมีทั้งน้ำมูกใสและน้ำตาไหลพร้อมกัน คันที่จมูกแบบหนักมาก ทรมานมากค่ะ ปกติคือนานทีจะเป็นหวัดแต่ไม่เคยมีอาการขนาดนี้ คุณแม่ท่านไหนพอจะมีมีวิธีแนะนำมั้ยคะ ตอนนี้เป็นหวัดหนักมากจามติดกัน6-8ครั้งในแต่ละที ทรมานมากค่ะ ยังไม่ได้ทานยาเพราะกลัวจะมีผลต่อหนูน้อยในท้อง และอาการจามติดๆกัน จะมีผลต่อหนูน้อยในครรภ์มั้ยคะ แอบกังวล เพราะตอนนี้มีอาการกลางดึก? ขอบคุณค่ะ ??????

8 Các câu trả lời

ทานได้แค่พาราค่ะ

Câu hỏi liên quan