มีอาการเป็นตุ่มผื่นคันตรงหน้าท้องแต่เป็นแค่ข้างขวาข้างเดียวอ้ะค่ะ

อยากทราบว่าจะอันตรายมั้ยคะ มีใครเคยเป็นมั้ยคะ

มีอาการเป็นตุ่มผื่นคันตรงหน้าท้องแต่เป็นแค่ข้างขวาข้างเดียวอ้ะค่ะ
9 Các câu trả lời

ท้องขยายค่ะ บ้านนี้ก็เป็นทุกช่วงเดือน แนะนำทาครีมให้ท้องฉ่ำๆ ถ้าไม่หายประคบเย็นแล้วทาครีมบ่อยๆนะคะ อย่าเกานะคะเดี๋ยวจะแสบผิว ถเาไม่ไหวจริงหาหมอนะคะคุณหมอน่าจะจ่ายยาทาให้คุณแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ คันมาก ตอนแรกเป็นนิดเดียว วันถัดมาลามไวมาก ทั่วท้องเลยค่ะ

Post reply image
5y trước

ไม่อันตราย ผื่นคนท้อง เอาผ้าชุบน้ำเย็นจัดประคบ จะค่อยๆดีขึ้นคะ

Thành viên VIP

กี่สัปดาห์แล้วคะ ท้องใหญ่มาก คงจะขยายค่ะแม่ปรึกษาหมอนะคะ

ผิวขยาย + ฮอร์โมนค่ะ ถ้าคันมากๆ ให้หมอจ่ายยาให้ได้นะคะ

Thành viên VIP

ผ้าชุบน้ำเย็นจัดประคบนะคะ เด่วจะค่อยๆหาย

เคยเปนคะ หมอให้ยาแบบครีมมาทา แปบเดียวก็หายค่ะ

เคยเป็นค่ะ ทาแป้งโยคีแล้วหาย

ใหญ่จัง

Câu hỏi liên quan