มีใครคลอดครบ 10 เดือนไหมค่ะ

อยากทราบว่าคุณแม่บ้านไหน ไม่ถึง 10 เดือนบ้างค่ะ คุณหมอ เขานับกันแบบไหน ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย วันที่9 ส.ค แต่หมอกำหนดคลอด 14 พ.ค 10 เดือนเลยอยากทราบว่า มีโอกาสคลอดก่อนไหมค่ะ

มีใครคลอดครบ 10 เดือนไหมค่ะ
20 Các câu trả lời

ก้อ9เดือนถูกเเล้วนะคุนเเม่ ประจำเดือนสุดท้าย9ส.ค เเม่ก้อนับไปสิจาก9สิงหาไปหา9กันยาก้อเป็น1เดือน ถึงพฤษภาก้อ9เดือนพอดี จะคลอดก่อนหมอนัดอาทิด1รึหลังอาทิด1ก้ออาจเป็นได้คะ เเม่บ้านนี้ก้อประจำเดือนสุดท้ายสิงหา-กำหนดคลอดก้อพฤษภาเหมือนกัน

เราก็คลอดก่อนอยู่ ไม่ถึง40wk.สักคนเลย แต่ครบ38wk.คลอดธรรมชาติ. เด็กterm.พอดี 🥰สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ทั้งสามคนเลยค่ะ ส่วนการนับอายุครรภ์จะนับจากประจำเดือนครั้งสุดท้ายไปค่ะ....

หมอจะนับประจำเดือนหมดครั้งสุดท้ายคะ แต่บ้านนี้จำไม่ได้เลยต้องซาว์ดดูอายุครรภ์คะ คลอด 10 เดือนพอดีเป๊ะเลยคะ ตรงตามวันที่หมอกำหนดเลยคะ

หมอเค้านับเเค่28วันคะเพราะเค้านับวีคเอาไม่ได้นับเป็นเดือน เวลาคำนวนเลยต้องนับวีคตามหมอคะ เดือนนึงของหมอคือสี่อาทิตย์คะแม่

หมอไม่ได้นับเป็นเดือนเขานับเปนสัปดาห์เอาจ้า ไม่มี10เดือนนะคะ บางเดือนก็มีสัปดาห์ไม่เท่ากัน

5y trước

แต่ละเดือนมีสัปดาห์ไม่เท่ากัน บางเดือนมี 5 บางเดือนมี 6 ค่ะ

ปกติค่ะ หมอกำหนด40วีค แต่ส่วนใหญ่คลอดก่อน จะคลอดช่วง38-39วีค บางคนอยุ่จนถึง42วีคก็มี

Thành viên VIP

กำหนดของแพทย์คือ40สัปดาห์ค่ะ เริ่มนับจากประจำเดือนมาวันแรกของครั้งสุดท้าย

Thành viên VIP

หมอนับวันแรกของการเป็นประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ นับไป 40 วีค

หมอจะนับย้อนหลังไป3เดือน แล้วบวกหลังจากเมนมาไปอีก7วัน

40วีค=เท่ากับ10เดือนคะ เเต่หมอเค้าจะบวกลบ2อาทิตคะ

Câu hỏi liên quan