ท้อง 2 เดือน กินชาเขียวปั่นได้มั้ยคะ จะเป็นอันตรายอะไรต่อลูกในท้องมั้ยคะ

อยากกินชาเขียวปั่น กินได้มั้ยคะ

32 Các câu trả lời

กินได้ แต่อย่ากินเยอะ เพราะชาเขียวก็มีคาเฟอีน มันจะขับแคลเซียมซึ่งเป็นแร่ธาตุสำคัญในการสร้างอวัยวะให้น้อง ออกมาพร้อมฉี่ค่ะ

เว้นจะดีมากคะ นานๆจิบทีได้ แต่ไม่ควรหมดแก้วนะคะ เราสั่งชานมเย็นอเมซอนมา ก็ไม่ได้กินหมด สามีเบรกสกัดอย่างไว ได้แค่จิบๆ5-6คำเอง

กินได้คะ คนท้องกินคาเฟอีนได้ไม่เกินวันละ300 มกต่อวัน บ้านนี้ก็กินคะกินแบบหวานน้อย ละก็สลับกับพวกโกโก โอวันติน ไมโล

บ้านนี้กินนะคะแต่ผลคือลูกดิ้นถี่มากและทำให้เรานอนหลับยากค่ะชานม ชาเขียว เป็นหมดดื่มนมเปรี้ยวน่าจะดีสุดนะคะ

ตระกูลชาไม่ดีค่ะ เคยมีเคสคนท้องได้2 เดือนชอบกินชามาก โออิชิ ชาเขียว ชานม กินจนแท้งเลยค่ะ อย่ากินบ่อยน๊า

กินทุกวันเลยค่ะ ทั้งชาเขียว ชาไข่มุก น้ำอัดลม ตอนนี้คลอดน้องได้ 10 วันแล้วค่ะ น้องแข็งแรงสุขภาพดีค่ะ

นี่กินน้ำอักลมตลอดเลยค่ะ ลูก นน ยุในเกณ แขงแรงทั้งลุกและแม่ กิน ชา กินน้ำอัดลมตลอดเลยค่ะ 5555

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-53442)

Thành viên VIP

กินได้ค่ะ​ พอหอมปากหอมคอ​ ตอนท้องคยแรกกิน​ชาเย็น​ ชาเนสทุกวันยันคลอดเลย​😁

ทานได้คะ แต่อย่าบ่อยเกินไป ทานให้พอหายอยาก แต่ถ้าคุณแม่งดได้ก็งดคะ 😅