ตั้งครรภ์34วีค น้ำหนักน้องแค่1,410กรัม

หมอให้แอดมิท2วันให้ฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก น้ำหนักน้องแค่1,410เอง หมอนัดทุกครั้งหมอคำนวณจากน้ำหนักที่เพิ่มในช่วงตั้งครรภ์หมอบอกน้ำหนักเด็กตามเกณฑ์ตลอด น้ำหนักที่เพิ่มในช่วงตั้งครรภ์12กก. แต่ท้องดูเล็กเราก็คิดว่าอาจจะเป็นเพราะท้องแรกด้วยถึงดูท้องเล็ก พอหมอนัดครั้งล่าสุดหมอบอกน้ำหนักน้อยไปต้องแอดมิท แม่ๆมีอาหารเสริมแนะนำบ้างมั้ยคะ ที่ทานแล้วน้ำหนักเด็กจะเพิ่มขึ้น #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời