ผ่าคลอดหน้ากลัวไหมคะ

หมอนัดผ่าประมาณ 8:00น. ยังกลัวๆเสียวๆท้องอยู่เลยค่ะมันเจ็บมากไหมคะ🥺😓

8 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ไม่น่ากลัวค่ะแม่ ตอนแรกเราตั้งใจคลอดเอง แต่พอเร่งคลอดแล้วปากมดลูกไม่เปิด เลยได้ผ่าคลอดเลย แบบบล็อคหลังค่ะ หลังผ่า หายจากอาการชาแล้ว จะเริ่มปวดแผลค่ะ ต้องรีบลุกให้ได้ไวๆ พยายามหัดตะแคง และลุกเดินค่ะ จะฟื้นตัวได้ไว เจ็บแผลน้อยลง และไม่เป็นผังผืดค่ะ

ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ตอนแรกคุณแม่ก็เป็นกังวลมาก หลังจากการผ่าตัดเสร็จ มีอาการเจ็บบริเวณแผลเล็กน้อย ยิ่งตอนฝึกเดินจะยิ่งมีความรู้สึกว่าเจ็บแผลมาก แต่พอได้เจอหน้าลูก อาการเจ็บปวดเหล่านั้นหายไปเลยค่ะ

ไม่น่ากลัวนะคะแม่ เราเพิ่งผ่าไปวันที่ 12 มกรา ตอน 3 ทุ่ม หลังยาชาหมดฤทธิ์และเริ่มพลิกตัว เริ่มลุกเดินก็มีเจ็บแผลบ้างแต่เจ็บแบบทนได้ค่ะแม่

หมอให้ดมยากับบล็อกหลังคะ พอรู้สึกตัวยาชาหมดฤทธิ์เท่านั้นแหละจ้า เราผ่าแนวตั้ง ไม่อยากพูดคะ

สำหรับบ้านนี้ชิลมากค่ะแม่ ไม่เจ็บแผลเลย มีหน่วงๆนิดหน่อยตอนเดินหลังคลอด1วัน

ผ่าเเนวตั้งคนที่สองแล้วจร้แผลไม่เจ็บเท่าไรคะแค่ดูแลคะคุณแม่

ใช้ผ้ารัดหน้าท้องจะช่วยเรื่องเจ็บแผลได้เยอะ

หลังยาหายชาเเล้วก็สุดค่ะ สู้ๆค่ะ

Câu hỏi liên quan