ปวดท้องตึงๆจิ๊ด ตอน34+2 weeks

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ วันนี้อยู่ก็รู้สึกปวดท้องตึงๆจิ๊ดๆที่ท้องค่ะ แต่ไม่ได้ปวดถี่มากค่ะ ปวดครั้งแรกตอนประมาณ9โมงเช้า แล้วก็หายไปค่ะ แล้วก็กลับปวดอีกทีตอนบ่าย2ค่ะ หลังจากนั้นช่วงประมาณ6โมง เรากินข้าว พอกินอิ่มก็ปวดอีกค่ะ พอไปสักทีก็ดีขึ้น แล้วก็เริ่มมาปวดอีกทีตอน4ทุ่ม มีปวดท้องน้อยแบบบีบๆ1ครั้งด้วยค่ะ แบบนี้เป็นอาการเตือนมั้ยคะ หรือเป็นว่าน้องดิ้นคะ? แล้วเราต้องไปหาหมอมั้ยคะ?🥺 #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแฝด #แฝดธรรมชาติ

Hãy là người đầu tiên trả lời