30w4d ลูกดิ้นน้อยลง

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ คือปกติจะรู้สึกว่าลูกดิ้นเก่งมากแทบจะทั้งวัน แต่พอตั้งแต่28wลูกเริ่มดิ้นน้อยลงหรือบางวันรู้สึกแค่3-4ครั้งเป็นมาเรื่อยๆจนถึงตอนนี้ ขนาดกินข้าวเสร็จก็ยังไม่ดิ้น บางทีใจไม่ดีต้องลองเอามือกดข้างๆท้องเบาๆลูกถึงจะถีบ แต่จะโก่งตัวมากกว่าดิ้น โก่งตัวแทบทั้งวันเลยค่ะโก่งตัวนี่นับว่าดิ้นไหมคะ ถามคนอื่นเค้าก็บอกไม่เป็นไรลูกดิ้นน้อยลงแต่ลูกยังโก่งตัวอยู่เพราะว่าเค้าเริ่มตัวใหญ่ แต่ลูกดิ้นน้อยจากเดิมมากจริงๆค่ะใจไม่ดีเลยแบบนี้ควรหาหมอมั้ยคะ หรือว่าไม่ต้องคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan