เมื่อลูกต้องไปฉีดวัคซีนที่โรงพยาบาล

สอบถามแม่ๆนะคะ ช่วงนี้โควิดระบาดมาก เราต้องพาลูกไปฉีดวัคซีนที่โรงพยาบาล(ครบ2เดือน) เราจะต้องป้องกันลูกยังไงคะ แมสก็ใส่ไม่ได้เด็กเล็กเกินไปค่ะ #ขอคำแนะนำค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

9 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้พาไปคลีนิกค่ะ คนน้อย ได้ฉีดเร็วไม่ต้องรอนานเสียแพงหน่อยแต่น้องฉีดแล้วขาไม่บวมไม่มีไข้ แต่ถ้าไปโรงบาลจริงอาจจะใช้ผ้าคลุมไปค่ะ แล้วให้คนที่ไปด้วยคอยฟังเรียกชื่อให้ ส่วนตัวแม่อุ้มน้องรออยู่ในที่คนโล่งๆน้อยๆเอาค่ะ

4y trước

ขอบคุณนะคะ คงต้องใช้ผ้าคลุมแล้วอยู่ห่างคนอื่นแบบที่แม่บอกแหละค่ะ

ฉีดอนามัย เพราะใกล้บ้านประหยัดค่าใช้จ่าย เศรษฐกิจแบบนี้ ใส่แม็ก อยู่ห่างผู้คน ทาเจลเข้าและออก เพื่อเราจับต้องอะไร กลับบ้านอาบนํ้าทั้งแม่และเด็ก

Thành viên VIP

พยายาม นั่งห่างจากคนอื่นค่ะ แล้วเอาผ้าอ้อมคลุมหัวน้อง คลุมหน้าน้องไว้ซักนิดค่ะ

พยายามนั่งห่างๆคนอื่นให้มากที่สุด หาผ้าคลุมน้องไง้สักหน่อยค่ะ

4y trước

ค่ะ ขอบคุณนะคะ

เปลี่ยนไปฉีดที่อนามัยใกล้บ้านก็ได้นะคะ คนน่าจะน้อยกว่ารพ.

4y trước

ค่ะ เดี๋ยวลองปรึกษากับพ่อน้องดูนะคะ

ระมัดระวังให้มากขึ้นหรือลงทุนฉีดคลินิกเลยค่ะคนน้อย

บ้านนี้พาฉีดที่คลินิกค่ะ

พาไปอันมัยใกล้บ้านสิค่ะ

ฉีด อนามัยคะ