พัฒนาการลูกถึงไหนกันบ้างคะ

สอบถามแม่ๆทีมพฤษภาคม พัฒนาการลูกไปถึงไหนกันบ้างแล้วคะ บ้านนี้7เดือน25วัน นั่งมั่นคงได้นานขึ้น ยังไม่คลานเลยค่ะแค่กระดึ้บๆไปตามพื้น(แต่ไวมาก)กำลังยกก้น ยังไม่เกาะยืน พูดยังไม่เป็นคำเลยแต่ชอบหัวเราะกรี้ดกร้าด ป๊าม๊ายังไม่ได้ เริ่มเข้าใจสิ่งที่เราพูดบ้างแล้ว เริ่มอยากทำท่าปรบมือ อ้าแขนชูมือให้อุ้มได้เข้าใจคำว่าอุ้ม ฟันเพิ่งพึ้นเหงือก2ซี่ล่าง ต้าวน้อยบ้านอื่นเป็นไงบ้างคะ มาแชร์กันค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời