สอบถามแม่ๆทีค่ะ

สอบถามแม่ๆจ้า ยาตัวนี้ใช่โฟลิคไหมคะ แล้วท้อง8w สามารถทานบำรุงก่อนนอนได้ไหมคะ

สอบถามแม่ๆทีค่ะ
27 Các câu trả lời
Thành viên VIP

วิตามินรวมผสมโฟลิคค่ะ (ดูฉลากข้างขวดได้เลยค่ะ) ตอนเช้าดีกว่าค่ะ แต่ถ้ามีอาการแพ้ท้องอย่าพึ่งทานนะคะ เพราะมีธาตุเหล็กทำให้กระตุ้นอาเจียนมากขึ้นค่ะ ควรทานเป็นโฟลิคอย่างเดียว แต่ถ้าทานแล้วไม่อาเจียนก็ทานได้เลยค่ะ

เป็นยาบำรุงค่ะ มีวิตามินหลายๆตัวอยู่ในนี้ หมอแนะนำให้ทานตั้งแต่คลอดจนให้นมน้องเลยค่ะ แนะนำถ้าไม่อยากซื้อที่รพ.แพง พอหมดซื้อร้านยาด้านนอกนะค่ะ

3y trước

ราคาขายจำไม่ได้อ่ะค่ะ ซื้อหลายอย่าง

ทานตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่หมอใหม่ทานหลังอาหารเช้ากลางคืนทานแคลเซียม แต่บางคนกินแล้วคลื่นไส้ก็ทานก่อนนอน

ใช่ค่ะ ทานเช้าหรือเย็นก็ได้แต่ต้องคนละเวลากับแคลเซียมและต้องกินห่างจากนมอย่างน้อย 1 ชม.ค่ะ

โฟลิคสำคัญมากสำหรับ3เดือนแรกน้องกำลังพัฒนาร่างกาย​ เรากินแค่​ 3เดือนแรกคะโอบิมิน​ AZ

เป็นวิตามินรวมค่ะ​ แต่มีโฟลิคผสมด้วย​ หมอสั่งยาบำรุงตัวนี้ให้เรากินก่อนนอนค่ะ

ของเรา รพให้ทานตอนเช้าค่ะ ทานทุกวันนะคะ บำรุงค่ะ ก่อนตั้งครรภ์ จนคลอดให้นมเลย

เป็นยาบำรุงเลือดค่ะ กินก่อนนอน ยาตัวนี้ทำให้ตัวน้องน้ำหนักเกินเป้าเลย

ตอนเช้าหมอให้ทานแคลเซียม หลังอาหาร ตอนเย็น​ให้ทานโฟลิค​หลังอาหารคะ

เป็นยาบำรุงเลือดค่ะ นี่ก็ทานกระปุกที่2แล้ว บำรุงลูกในครรภ์ด้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan