ลูก 2 เดือน 1 วัน งอแงหนักมากนอนไม่นาน

สอบถามแม่ๆค่ะ ลูก 2 เดือน 1 วันงอแงมากค่ะ กลางคืนบางวันอาการโคลิคก็กลับมา บางวันก็ปกติ ส่วนกลางวันก็นอน5นาที10นาทีตื่นแทบทุกวัน จับเรอทุกครั้งหลังกินนม มหาหิงค์ก็ทาตลอด บางวันก็งอแงตั้งแต่เข้ายันเย็น ตอนนี้แผลปลูกเริ่มมีหนองแต่ยังไม่แตกค่ะ เกี่ยวกันไหมคะที่ทำให้น้องงอแง อยากทราบวิธี ทำให้น้องนอนกลางวันได้นานขึ้นค่ะ แล้วก็วิธีลดอาการงอแง แม่แทบไม่ได้นอนเลยวันๆ จนตอนนี้ไม่สบายแล้วค่ะ 🥲 ##ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ลูกคนคนแรก

Hãy là người đầu tiên trả lời