สอบถามค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะ ความเชื่อของคนโบราณที่ว่าเวลาซักผ้าแล้วบิดผ้าจะทำให้ลูกบิดตัวเวลานอนจริงมั้ยคะ? เรื่องของเรื่องคือเราซักผ้าของลูก ซักมือนะคะแต่ใส่เครื่องสะบัดแห้งอ่ะ ช่วงที่ลูกนอนหลับเค้าจะบิดตัวหนักมาก แม่เลยทักว่าสาเหตุเกิดจากเราสะบัดผ้าอ่ะค่ะ หรือเป็นปกติของเด็กแรกเกิดอยู่แล้วคะ ตอนนี้น้องได้ 24 วันค่ะ

22 Các câu trả lời

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-78892)

Oh my god ... บางความเชื่อก็.. เฮ้อออออ ค่ะ 555555555 บิดเถอะค่ะ ผ้าจะได้แห้งง่ายขึ้น

Thành viên VIP

บ้านนี้ลงเครื่องปั่นตากแห้งเลยจร้า เอาที่เราสะดวกสบายดีกว่า

ปรกติของเด็กค่ะ เขาบิดเพื่อออกกำลังกายกล้ามเนื้อ คุณแม่อย่าคิดมาก

6y trước

ขอบคุณมากค่ะ

บิดตัวเป็นปกติค่ะ ต่อให้ไม่ซักผ้าเลยน้องก็บิดตัวค่ะแม่😅

ซักผ้าไปเถอะค่ะ​ อย่ากังวล​ น้องไม่เป็นไร​หรอกค่ะ

บ้นนี้ซักเครื่องค่ะ เด็กบิดตัวเป็นปกติค่ะ

บิดเถอะค่ะช่วงนี้ฝนตกลูกจะไม่มีผ้าใส่เอา5555

5y trước

ออค่ะ😂😂😂

ไม่เกี่ยวจร้าบ้านนี้ลงเครื่องเลยจ้ะ

บ้านนี้ลงเครื่องอย่างเดียวค่ะ

Câu hỏi liên quan