ท้องได้2เดือน ทำงานยกของหนักเดินทั้งวัน มีอาการปวดท้องหนักมาก จะส่งผลให้แท้งไหมครับ สอบถามหน่อยครับ

สอบถามหน่อยครับ

24 Các câu trả lời

เสี่ยงมากคะ ยกของหนัก เราท้องอ่อนเหมือนกัน กำลังเลี่ยงการนั่งมอไซค์่ะ

ไม่ได้บอกที่ทำงานว่าท้องเหรอค่ะ นายจ้างต้องหางานเบาๆ ให้คนท้อง

อัตราการแท้งสูงคะ ต้องพบหมอด่วนเลยคะ และงดทำงานหนักเลยนะคะ

แท้งได้เลยค่ะ อย่ายกของหนัก อย่าให้กระเทือนท้องน้อย

ส่งผลค่ะ. คนท้องห้ามยกของหนักเด็ดขาดนะค่ะ

Thành viên VIP

ท้องอ่อนๆ อย่ายกของหนักนะคะ เสี่ยงมากคะ

คนท้องไม่ควรทำงานหนักยกของหนัก

เสี่ยงมากๆค่ะ งดยกของหนักนะคะ

มีผลแน่นอน ระวังหน่อยน่ะค่ะ

มีโอกาสค่ะ. ต้องระวังนะคะ