พัฒนาการของลูกน้อย

สวัสดีอยากสอบถามๆแม่ ที่ลูกน้อยเข้าวัย 7 เดือนแล้วค่ะ ลูกบ้านนี้เค้าเริ่มยืนเองตอน 6 เดือนกว่าๆ จนปัจจุบันยืนปล่อยมือได้แล้วเกือบ 10 วิและหาที่จับลุกขึ้นเองได้ น้องทำเองนะคะไม่ได้จับบังคับยืน ไปอ่านหลายๆคอมเม้นในตต.บอกว่าการยืนเร็วทำให้ขาน้องไม่ดีใช่ไหมคะ แค่อยากรู้และกังวนมากๆ ปล.น้องคลานได้แล้วค่ะและลุกขึ้นนั่งเองได้ตั้งแต่ 6 เดือนแล้ว หมอบอกพัฒนาการเค้าค่อนข้างไวเลย ส่วนเรื่องยืนค่อนข้างกังวนเลยค่ะ 🥲

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan