ประสบการณ์ขอคุณหมอเร่งคลอด ?

สวัสดีจ้า วันนี้เราจะมาเขียนเรื่องคลอดเบบี๋ no 2 จ้า วันที่กำหนดคลอดคือ 27 มกราคมแต่คุณแม่บ้านนี้มีนัดตรวจวันที่ 16 มกราคมพาดี เลยถามคุณหมอว่า ถ้าเราจะเร่งคลอดทำได้เลยไหม เพราะพนักงานบริษัทยังเราลาคลอดได้แค่ 3 เดือน นี้ก้อเสียเวลา 3 วันเลยกลัวน้องออกมาวันที่ 27 จริง. พอคุณหมอตรวจ everything jingle bell แล้วบอกว่าน้อง นำ้หนัก 3000 กว่าแข็งแรงดีคลอดได้เลย ก้อดูว่าวันที่ 16 วันดีไหม แล้วเป็นวันดีพาดี เลยบอกว่าเอาวันนี้เลยค่ะคุณหมอ. คุณหมอก้อพาเราไปทีห้องรอคลอด แล้วฉีดยาเร่งไห้ ตอนนั้นประมาณ 13:00 กว่าแล้ว เจ็บเล่นๆถึง 17:00 แล้วคลอด ตอน 18:37 ตอนแรกคิดว่ายาเร่งจะช้า แต่ก้อทันคลอดวันที่ 16 พาดี. ลูกออกมาแข็งแรง นำ้หนัก 3,060. แอบดีใจที่ตัดสินใจคลอดวันนั้นเลยเพราะคิดว่าถ้านำ้หนักเกินกว่านี้คงคลอดเองไม่ไว้ ค่ะ ?

ประสบการณ์ขอคุณหมอเร่งคลอด ?
52 Các câu trả lời

ดีจังขอหมอเร่งได้รืค่ะนี้ก็ลาได้3เดือนสิ้นเดือนนี้บริษัทก็จะให้ลาหยุดแล้วแต่กำหนดคลอด24กุมภาเสียเวลาไปตั้งหลายวันอยากอยู่กับลูกนานๆหน่อยต้องบอกหมอยังไงค่ะ

5y trước

ขอบคุณคร้า

ขอให้หมอเร่งคลอดให้ได้ด้วยเหรอคะ เพราะของเราก้อลางานได้3เดือนเหมือนกัน กำหนดคลอด7กุมภา ตอนนี้ได้ลาพักแล้วเพราะร่างกายเริ่มจะไม่ไหวยืนทำงานทั้งวันเลย

5y trước

น้องควร 38 วีค++ นะค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ ถ้าทุกอย่างผ่านหมอจะแนะนำเองจ้า

Thành viên VIP

ขอโทษนะคะ อันนี้รพ.รัฐหรือเอกชนคะ เผื่อนน.เยอะแล้วจะอยากเร่งคลอดบ้าง. เพราะว่ากลัวถ้านน.เยอะแล้วคลอดเองไม่ได้ต้องเสียผ่า อีกหลายตังเลย

5y trước

เคจ้ะแม่. ขอบคุณคะ

ของหนูหมอนัดคลอดวันที่7 กุมภา แต่วันที่22นี้ หมอนัดตรวจ หนูสามารถถามหมอได้เลยไหมค่ะ ว่าจะฉีดยาเร่งคลอดได้ไหม

5y trước

ขอบคุณจ้า

วันที่21หมอก็นัดเร่งเหมือนกันค่ะแต่แค่กวาดปากมดลูก ถ้าบอกให้เร่งหมอจะเร่งให้ไหมนะอยากแตกค่ะ

5y trước

ได้ค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอนะค่ะ เวลาเร่งแล้วมดลูกเปิดก้อคลอดวันนั้นได้เลยจ้า ของเราเร่งประมาณ2-3 ชมได้ 5 cm ค่ะ

แม่นัดเร่งคลอดวันที่20มกราคมจร้ะ เห็นแบบนร้แล้วก็หายกลัวนิดหน่อย สบายใจมากขึ้นเลยค่ะ

5y trước

ขอไห้คลอดง่ายๆนะค่ะ แข็งแรงๆ

ทำไมคุนหมอเร่งให้ค่ะแม่ บ้านนี้40+4ปากมดลูกเปิด1เซนมีมูกเลือดออกหมอไม่เร่งให้เลยค่ะ

5y trước

แล้วแต่รพไหมอะ ของเราเป็น รพ เอกชนจ้า

เจ็บมากไหมแม่ บ้านนี้หมอก้อนัดไปเร่งคลอดวันที่21นี้ แอบกลัวอยุ่ค่ะ

5y trước

เจ็บท้องสุดๆ เจ็บกว่าคลอดธรรมดา แต่ก็ผ่านมาได้😊

ขอเร่งคลอดได้ด้วยหรอคะอยากคลอดแล้วเหมือนกันอึดอัดมากกก

เสียค่าฉีดยาเร่งคลอดไหมค่ะ พอดีฝากคลินิกค่ะ

5y trước

เราฝาก รพ เอกชนไม่เสียค่ะ

Câu hỏi liên quan