#แชร์ประสบการณ์ผ่าคลอดช่วงโควิดไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

สวัสดีค่ะ ขอมา #แชร์ประสบการณ์ผ่าคลอดในช่วงโควิดไม่น่ากลัวอย่างที่คิดให้เพื่อนๆฟังนะคะ ช่วงก่อนผ่าคลอดเรามีความกังวลหลายอย่างมาก กลัวนั่นนี่คิดไปเองสารพัด แต่ความจริงแล้ว ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ เลยอยากมาแชร์เพื่อนๆค่ะ เนื่องจากถ้าพิมพ์อาจจะยาวได้ เลยทำมาเป็น #คลิปลิ้งค์ด้านล่าง ให้เข้าใจง่าย เหมือนเล่าเรื่องให้เห็นภาพค่ะ https://youtu.be/AzbhtNP4U_8 #เนื้อหาจะมีเรื่องของ ⭐️การเตรียมตัวก่อนผ่าคลอด ⭐️การกำจัดขน ให้พี่พยาบาลทำ หรือ กำจัดเอง เลือกแบบไหนดี? ⭐️สวนทวารไม่ได้สยองแบบที่คิด ⭐️บล๊อกหลังทำยังไง รู้สึกอย่างไร ⭐️ความรู้สึกตอนผ่า ตอนเอาลูกออกมา ⭐️เจ็บแผลมากน้อยแค่ไหน ⭐️น้ำคาวปลามาครั้งแรก ⭐️ถอดสายสวนปัสสาวะ ⭐️ลุกเดิน ⭐️ปั๊มนมลม ⭐️ให้ลูกเข้าเต้ากระตุ้นน้ำนม ⭐️ความรู้สึกตอนเข้าห้องน้ำหลังจากผ่าคลอด ⭐️การดูแลรักษาแผล หวังว่าคลิปของเราจะละเอียดพอ และเป็นประโยชน์ให้กับคุณแม่มือใหม่ไม่มากก็น้อยนะคะ สู้ๆไปด้วยกันนะทุกคน ฮึบๆเพื่อลูกน้อยค่ะ💪🏼👨‍👩‍👦 #ผ่าคลอดช่วงโควิด #ผ่าคลอด

#แชร์ประสบการณ์ผ่าคลอดช่วงโควิดไม่น่ากลัวอย่างที่คิด
Hãy là người đầu tiên trả lời