เจ็บท้องคลอด

สวัสดีคะ จะมาเล่าประสบการณ์เจ็บท้องคลอด เราคลอด 40+1 กำหนด 20 ธ.ค. แต่เราคลอด 21 ธ.ค. เราเริ่มปวดท้อง ตั้งแต่ตี 3 เริ่มปวดขึ้นๆ แต่เราคิดว่าเราทนไหว จนสุดท้าย ตี 5 เราเริ่มมีมูลเลือด เราเลยเรียกคนที่บ้านเตรียมตัวเตรียมของรีบอาบน้ำไปร.พ. ถึงร.พ. 6โมงกว่า กว่าจะยื่นเอกสาร กว่าจะพาเราไปตึกคลอด เกือบ 7โมง หมอตรวจปากมดลูกเราเปิด 8 เซน พาเราเข้าห้องคลอด เริ่มปวดมาก ลมเบ่งเริ่มมา และแล้วความเจ็บปวดที่งดงามก็เสร็จสิ้น 08.31 น. ตอนนี้น้องได้ 13 วันแล้วฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

เจ็บท้องคลอด
1 Trả lời

ยินดีด้วยค่ะแม่

5y trước

ขอบคุณมากคับ😍

Câu hỏi liên quan