ลูกหายใจไม่ออก

ลูกอายุ1เดือน5วัน หายใจครืดคราดเวลากลางคืนนอนก็กระสับกระส่ายร้องงอแงหายใจเหมือนมีน้ำมูกยุ่ในลำคอ เอาลูกยางแดงดูดแล้วแต่ไม่มีอะไรออกมา เวลากินนมก็หายใจลำบากหายใจดังน้องดูดขวดนะคะ เป็นแบบนี้มาหลายคืนแต่ไม่มีไข้ควรพาไปหาหมอมั้ยคะ

7 Các câu trả lời

ใช้น้ำเกลือหยอดจมูกข้างละ6-8หยด​แล้วใช้ที่ดูดน้ำมูกดูดออกค่ะ​ ที่บ้านใช้หลอดดูดน้ำมูกแบบคุณแม่ช่วยดูดค่ะ​ ส่วนตัวคิดว่าดูดดีกว่าลูกยาง​ ทุบๆหอมแดงใส่ถ้วยไว้บนหัวนอนลูกด้วยค่ะ​จะทำให้เค้าหายใจโล่งสบาย

Post reply image
Thành viên VIP

หายใจครืดคราดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้เปนไข้เปนหวัด สังเกตุจากน้ำมูกเปนก้อนไม่เปนน้ำแสดงว่าปกติ

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ หมอให้น้ำเกลือมาล้างจมูก แต่ไม่เคยล้างเลย พอน้องโตขึ้นจะหายไปเองค่ะ

หยอดจมูกด้วยน้ำเกลือก่นน่ะค่ะ ค่ยใช้ลูกยางแดงดูดอีกทีค่ะ น้ำมูกถึงจะออกลองดูค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-131613)

ใช้น้ำเกลือหยอดจมูกเลยค่ะ มันจะทำให้น้ำมูกแห้ง

ลองดูจมูกน้องยังคร้ เผือมีน้ำมูกแห้งติดข้างใน

Câu hỏi liên quan