วัย2ขวบ5เดือน

ลูกวัย2ขวบ5เดือน เริ่มพูดเป็นประโยคได้เช่น ขอกินนมหน่อยจ้ะ/ เปิดให้หน่อยจ้ะ/อาบน้ำถูสบู่ แต่รู้จักชื่อตัวเอง/คนอื่น รู้จักสี เราเลี้ยงคนเดียวคะ น้องไม่ค่อยได้ออกไปไหน วันๆอยู่แต่บ้าน ที่บ้านก็ไม่มีเด็กวัยเดียวกันเลย นานๆจะออกไปสนามสักทีนึง แกก็สนใจอยากจะเล่นกับคนอื่นนะค่ะ แต่ก็กล้าๆ กลัวๆ กับคนแปลกหน้าก็จะนิ่งๆกลัวๆ แต่ถ้าเจอกันบ่อยก็จะยอมให้จับบ้างยิ้มให้บ้างคะและก็ยังพูดภาษามนุษย์ต่างดาวอยู่บ่อย แบบนี่ควรกังวลไหมคะ มีให้ดูจอบ้างนิดหน่อย เวลาแม่วุ่นๆ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

วัย2ขวบ5เดือน
Hãy là người đầu tiên trả lời