การฝึกลูกให้นอนเอง

ลูกชายอายุ6เดือนค่ะ เพิ่งจะเริ่มฝึกนอนได้ราวๆ 1 อาทิตย์ค่ะ ในวันแรกๆ น้องมีงอแงหนักมากกว่าจะหลับ แต่ในวันที่34 น้องไม่มีงอแงเลยค่ะ ให้กินนม เรอ เล่นสักพักแล้วเอาน้องนอน น้องสามารถนอนเองได้โดยไม่งอแงเลย แม่แอบดีใจที่ลูกเรียนรู้เร็ว แต่เมื่อวานกับวันก่อน มีงอแงนิดหน่อย อยากให้แม่อยู่ข้างๆ ลูบหัว พูดกับเขาจนหลับ อาการแบบนี้ปกติกับเด็กที่ฝึกนอนเองใช่ไหมคะ? หรือเขางอแงเพราะเขาไม่อยากนอน?(ทั้งๆที่ง่วงแล้ว🤣) คุณแม่ท่านไหนที่กำลังฝึกลูกน้อยนอนเองเหมือนกัน รบกวนเข้ามาแชร์ประสบการณ์ให้รับฟังทีนะคะ 🥰 #ฝึกลูกนอนเอง #ฝึกนอนเอง #ฝึกนอนยาว

Hãy là người đầu tiên trả lời