แตกแล้วคับ

#ลูกคนแรก คลอดแล้วจ้า 40+3 นน.3134 เกิดเมื่อ 5 เมษา 2564 วันพระด้วย ชื่อดช.มินทร์ธาฎา ประสพโชค น้องไม้คิว หลังจากที่แม่ปวดท้องข้ามวันข้ามคืน ปวดตั้งแต่บ่าย 4 โมงของวันที่ 4 เมษา ข้ามมาบ่าย 3 โมงของวันที่ 5 เมษา แต่ปากมดลูกไม่เปิด ใช้ยาเร่งคลอด ปากมดลูกก้อไม่ยอมเปิดบ่าย 4 โมงของวันที่ 5 เมษา เลยต้องผ่าคลอดค่ะ น้องสำลักน้ำคล่ำด้วยค่ะ น้องมีอาการหายใจดัง เลยไม่ได้ออกจากรพ.พร้อมแม่ ต้องนอนดูอาการอีก 24 ชม. แต่แม่ก้อยังนอนเฝ้าได้ค่ะ สู้ๆน่ะคับ คนเก่งของแม่ #น้องไม้คิว

แตกแล้วคับ
1 Trả lời
Super Mom

ยินดีด้วยนะคะ 😊

4y trước

ขอบคุณคับ ❤