เตรียมตัว

ลูกกำลังจะคลอด ต้องเตรียมซื้อของอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

6 Các câu trả lời

- ทินอน - ผ้ารองฉี่ - ผ้าห่ม - อู่ - มุ้งครอบ - อ่าง - แชมพู - สบู่ - ผ้าขนหนู - สำกีก้าน - ทิชชู่ - กะละมัง - ผ้าห่อ - เสื้อผูกหน้า - หมวก - ถุงมือ - ถุงเท้า - ผ้าอ้อม - กางเกงผ้าอ้อม - แผ่นซับนม - เครื่องปั๊ม - ถุงนม - ขวดนม - น้ำยาล้างขวด - จุกนม - ผ้ากันน้ำลาย - จุกหลอก - มหาหิง - ครีมกันผื่น - ทิดูดน้ำมูก - กระเป่าน้ำร้อน - เป้อุ้ม - เสื้อคลาน - ตะกร้าของ - ตู้ผ้า - กรรไกลตัดเล็บ - แป้ง - แปรงขวดนม - ใม้แขวน - ปรอทใข้ - ตะกร้าผ้าซัก - ผ้าถุง - ผ้าอนามัย

-ผ้าอ้อม -แพมเพิส -ชุดเด็กอ่อน แบบผูกเชือก -ถ้วยป้อนนม (ไว้ป้อนลูก สำหรับคุณแม่ที่น้ำนมยังไม่มา) -ขวดนม -ที่นอนเด็ก -ผ้าห่มผืนเล็กๆ -มุ้งครอบกันยุง -ผ้าเช็ดตัวเด็ก -สบู่เหลวอาบน้ำเด็ก -สำลี -ทิชชู่เปียก ยาจำพวก มหาหิงค์,เบบี้ดอล แก้ท้องอืด คร่าวๆประมาณนี้ค่ะ ซื้อเพิ่มเติมได้ตามความเหมาะสมนะคะ^^

เพิ่มเติมผ้าอนามัย ใส่ตอนไปรพ.ตอนคลอด ผ้าคลุมให้นม ในกรณีที่มีรถมอไซ คุณแม่ควรกลับแท็กซี่ ดังนั้นโชวนมคงไม่ดี เสื้อในให้นม อันนี้จำเป็นต้องมี เพราะใช้ทุกวัน ชื้อตั้งแต่ตอนนี้ ใส่ได้เลยเพราะไม่มีโค้งเหล็ก

บ้างอย่าง รพ.จะมีไว้ขายครับสอบถามก่อนคลอดที่ รพ.ก็ดีนะครับ และที่สำคัญเอกสารทุกอย่างของคุณแม่ คุณพ่อต้องดูแล

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-48763)

ตามนี้ค่ะคุนพ่อ

Post reply image