มีอาการคันทั่วตัวแต่ไม่มีผื่นใดๆ 28 สัปดาห์

รบกวนสอบถามค่ะ ปกติไม่เคยมีอการแพ้ใดๆ เลย อยู่เมื่อคืนมีอสการคันทั่วตัวทั้งนม ใต้นม ท้อง ต้นขา แขน มือ เท้า หลัง คอ คือยิ่งเกายิ่งคัน แต่ไม่มีตุ่มหรือผื่นแดงใดๆ เลยค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร เป็นผลข้างเคียงจากการท้องรึเปล่าคะ ตอนนี้อายุคัน 28 สัปดาห์ เข้าไตรมาส 3 แล้วค่ะ คันจนนอนไม่ได้เลย มันยิบๆ ตามตัวไปหมดเลย มีคุณแม่ท่านไหนมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยคะ และทำอย่างไรดีขึ้นคะ นี่ก็ทาโลชั่นเพื่อให้ผิวชุ่มชื่นแล้ว ก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời