แม่ๆตอนท้องใช้ครีมป้องกันแตกลาย ยี่ห้อไรกันคร้า

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคะ

11 Các câu trả lời

ทุกวันนี้เราใช้ cocoro oil + cocoro mama butter ค่ะ ใช้มาขึ้นเซ็ตที่ 3 แล้วค่ะ เราใช้วันละครั้งค่ะ เพราะเราอาบน้ำวันละหน 555 (ฟังดูซกมกจัง 555) ใช้ชุ่มๆเลยนะคะหลังอาบน้ำก่อนนอนค่ะ เราเคยใช้ palmer's ค่ะ แต่ทนใช้ไม่หมดเลยเพราะเราเกลียดกลิ่นหอมหวานแบบนี้มากๆ ทนไม่ได้จริงๆค่ะ ส่วน mama mio กับ blessed cream 24 เราใช้หมดไปเซตนึง ก็ดีนะคะ หอมซึมเร็ว แต่เราคิดว่ามันแพงเกินไปเพราะซื้อที่ไทยเค้าบวกกันแพงมากๆๆๆ พอไปเช็คราคาที่เค้าขายกันที่อเมริกา ซื้อที่ไทยไม่ลงเลยค่ะ

6y trước

ขอบคุนมากคร้า

บ้านนี้ใช้ baby oil + sudo crem + nivea ตลับน้ำเงิน ค่ะ ปัจจุบัน 29 weeks ไม่แตกลายและไม่คันค่ะ (บ้านนี้แม่ก็อ้วนลูกในท้องก็ตัวใหญ่ค่ะ) เชียร์ sudo crem นะคะ ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ ช่วยให้ไม่คัน แถมใช้ได้กับลูกน้อยด้วยค่ะ ราคาก็มิตรภาพมาก อาจจะไม่ได้ถูกแนะนำสำหรับทาท้องโดยตรงแต่ไม่ผิดหวังค่ะ เนื้อครีมเข้มข้นมากมาย

เราใช้ตัวนี้กลางคืน และน้ำมะพร้าวบริสุทธิ์สกัดเย็นตอนเช้าค่ะ ตอนนี้ 27 weeks ยังไม่เห็นรอยแตกนะคะ แต่ไม่รู้ว่าพอคลอดออกมาแล้วจะรอดจากท้องลายไหม รีบทาบำรุงผิวตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ บางคนอาจเริ่มมาตั้งแต่เดือนที่3 เลย ปล.ผลิตภัณฑ์บางอย่างก็ขึ้นอยู่กับผิวเราด้วยนะคะ 😊

Post reply image

เราใช้น้ำมันมะพร้าว+นีเวียตลับน้ำเงินตั้งรู้ว่าท้องค่ะ ท้องเราไม่แตกลายหลังคลอดก็ไม่แตกลายค่ะ

ส่วนตัวใช้ Palmer's เเละ Bio oil ค่ะดี บอกต่อ เเต่ขึ้นอยู่กับสภาพผิวหนังของเเต่ละคนด้วยค่ะ

6y trước

ซื้อทาง shopee ค่า รอตอนมีโปรค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-44952)

ใช้ provamed scar zone ค่ะ ใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ไม่มีรอยแตกเลยค่ะ ชุ่มชื้นดีค่ะ

Post reply image

ใช้ baby oil / palmer's coco ทั้งสูตรโลชั่น ครีม และแบบกระปุก / bio oil / ใช้ jergens firmming

ใช้น้ำมันมะพร้าวค่ะ ตอนนี้ 34 w แล้วท้องยังเนียนๆอยู่เลยค่ะ

6y trước

ขอบคุณจ้า

เราใช้ยี่ห้อที่ ชมพู่ เป็นพีเซ็นเตอร์คะ ซื้อที่ 7-11

Câu hỏi liên quan