กรดไหลย้อน

มีแม่ๆคนไหนเป็นกรดไหลย้อนขณะตั้งครรห์บ้างคะ อาการเป็นยังไงกันบ้าง แม่บ้านนี้ทรมานมากคะกินข้าวกินไรยังไม่ทันเสร็จเลย น้ำตาแทบไหล ปวดแสบปวดร้อนมาก

19 Các câu trả lời
Thành viên VIP

เปลี่ยนวิธีการกินดีกว่ากินยาค่ะ 1.ให้กินน้อยๆแต่กินบ่อยๆจาก3เป็น5มื้อแทน 2.ห้ามกินเสร็จแล้วนอนให้นั่งย่อยเดินย่อยก่อน 3.งดอาหารรสจัดกับของมันๆยิ่งเสริมให้กรดทำงานดี 4.น้ำอัดลมโซดาบลาๆงดไปเลย

เปนค่ะ ทรมานมากคะ เลอเหมือนจะอ้วกออกมาเลยค่ะ ท้องใหญ่กว่าปกติ เพราะท้องอืดคะ ทนไม่ไหวต้องไปหาหมอขอยาแก้กรดไหลย้อนมาทานคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ คุณหมอให้งดอาหารรสจัด งดทานเสร็จแล้วนอนทันที คุณหมอจ่ายยากาวิสคอนมาให้ทานค่ะ บรรเทาอาการได้ดีเลยค่ะ

กาวิสคอนคนท้องกินได้ค่ะแม่ ตอนเราท้องแก่เราเป็นบ่อยมากค่ะทรมานน้ำตาไหลเลยนอนก็ไม่ได้ทรมานไปหมด

ซื้อ กาวิสคอน ที่ร้านขายยาเลยค่ะ ช่วยได้นะคะ

กาวิสคอน Ranitidine Nexium คนท้องกินได้ค่ะ ช่วยลดกรด

บ้านนี้เลยค่ะ ทรมานมาก ตอนนี้ก็เป็นอยู่

บ้านนี้กินอัลไชเฟต.. 2ช้อนดีขึ้นทันตา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เวลาจะนอนทรมานมาก

เป็นจ้าแม่บ้านนี้กินกาวิสคอนค่ะ

Câu hỏi liên quan