สอบถาม

มีแม่คนไหนท่านนมทุกวันบ้างค่ะ ลูกจะแพ้นมวัวไม่ค่ะถ้าท่านทุกวัน

25 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้ ท้องแรก กินนมเยอะมาก วันนึง4กล่องได้ ลูกแพ้นมวัวค่ะ ท้อง2 ทานนมวัวกล่องสลับน้ำเต้าหู้ นมถั่วเหลือง ลูกไม่แพ้ ทานนมวัวให้ได้ทุกวันค่ะ แต่สลับๆกับนมอื่นบ้าง

กินสลับๆกันไปจ้า นมวัวบ้าง นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ บ้านนี้ช่วงเช้ากินแอนมัม ก่อนนอนกินน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลบ้าง นมอัลมอนด์บ้าง (กินนมจืดจะดีที่สุดนะคะ)

ดื่มได้ค่ะแต่ไม่ควรเยอะวันละกล่องก็พอไม่ก็ดื่มสลับกะนมชนิดอื่น นมถั่วเหลือง นมอัลมอนต์ประมาณนี้ค่ะ ถ้าแม่ดื่มแต่นมวัวทุกวันน้องมีสิทธิ์จะแพ้นมได้

ถ้ากินอาหารอะไรซ้ำๆมากๆ หรือกินแบบโด๊ป ลูกมีสิทธิ์จะแพ้อาหารนั้นได้ ควรกินอาหารหลากหลาย กินแต่พอดีจ้า

ทานสลับกับนมอื่นๆด้วยค่ะ วันนี้นมวัว พรุ่งนี้​นมถั่วเหลือง​หรือน้ำเต้าหู้​ ลูกจะได้ไม่แพ้ค่ะ

ทานนมวัวสลับนมถั่วเหลือง วันล่ะ1-2 กล่องแค่นั้นค่ะ ไม่กล้าโด๊ปเยอะกลัวลูกแพ้

ทานทุกวันค่ะ สลับกับน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล และนมถั่วเหลืองสูตรหวานน้อย

บ้านนี้ทานทุกวัน วันละกล่อง สลับกับยี่ห้อและสลับนมถั่วเหลืองจ้า

เคยเจอแม่ที่ทานนมวัววันละ2-4กล่องต่อวัน ลูกคลอดมา แพ้นมวัวค่ะ

Thành viên VIP

ควรทานสลับกับน้ำเต้าหู้ ไม่ควรทานเกินวันละ 2 กล่องค่ะ