สอบถามแม่ๆผู้รู้หน่อยค่ะ

มีอาการมือบวมเท้าบวมใบหน้วบวมและปวดช่วงท้องน้อยเหมือนมีประจำเดือนแบบมีปกติมั๊ยคะ พึ่งได้35+5wค่ะ #อาการปวดท้องหายตั้งแต่เมื่อคืนแล้วค่ะแต่อาการบวมยังไม่หาย ขอบคุณทุกคำปรึกษาค่ะ❤

สอบถามแม่ๆผู้รู้หน่อยค่ะ
11 Các câu trả lời

ถ้าบวมลองกดดูคะถ้ากดดูแล้วมันบู๋มต้องไปหาหมอคะ ถ้ากดแล้วคืนมาก้อปกติคะ เจ็บท้องคือเจ็บเตือนคะ ถ้าเจ็บแล้วมีอาการผิดปกติมีน้ำเดินหรือเลือดหรือมูกใสๆแล้วท้องแข็งบ่อยและนานให้รีบไปหาหมอเลยคะ ถ้ามีอาการแบบนี้ไม่แน่จะคลอดก่อนกำหนดคะ

35+5 W เหมือนกันเรยค่ะ แต่มือเท้าบวมมาหลายสัปดาห์แล้วไม่หาย ปวดถี่เรื่อยๆ แล้วก้อหายไปค่ะ กำหนดคลอด 16 พย. หมอนัดผ่า 2 พย. ค่ะ ขอลูกไว้ให้ใจเย็นรอเดือนหน้าน่ะค่ะ

Post reply image
5y trước

ขอให้คลอดง่ายๆ แข็งแรงมั้งแม่และลูก ไม่มีภาวะแทรกซ้อนเช่นกันนะคะ

อาการเจ็บท้องถ้ายังไม่สม่ำเสมอน่าจะเจ็บเตือนค่ะ อาการมือบวมเท้าบวม น่าเป็นห่วงนะค่ะหาหมอค่ะ. ระวังเรื่องครรภ์เป็นพิษด้วยนะค่ะ.

5y trước

ขอบคุณค่ะ

35+6 ค่ะ ยังไม่บวมเลย แต่วันนี้หน่วงท้องแปลกๆค่ะ แยกไม่ออกว่าท้องปั้นหรือน้องโก่งตัว แค่บันทึกเวลาไว้ค่ะ

5y trước

ท้องแข็งจะแข็งทั่วท้องเลยค่ะไม่มีส่วนนิ่ม โก่งตัวจะนูนด้านนึงอีกด้านยังนิ่มๆ

ช่วงใกล้คลอดยิ่งบวมเลย แต่ต้องสังเกตอาการด้วยนะ บวมเกิดจากอะไร ถ้าบวมมากพบแพทย์ดีกว่า

น่าจะเตือนเเร้วคะ. ถ้าเจ็บท้องคลอดจะปวดถี่ๆเเละปวดเเรงขึ้นเรื่อยๆจ้า

ถ้ากดแล้วบุ๋ม ไปหาหมอตรวจดูหน่อยก็ดีนะคะแม่ เผื่ครรภ์เป็นพิษค่ะ

บวมปกติค่ะ แต่ต้องดูว่า กดแล้วบุ๋มไหม

Thành viên VIP

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ เผื่อครรภ์เป็นพิษ

5y trước

ค่ะแม่

บ้านนี้ก้เปนจ้า37

Post reply image