หาถุงตั้งครรภ์ไม่เจอ

มีคุณแม่ท่านไหนเคยมี ประสบการณ์. ท้อง6วีคแต่อัลตร้าซาวด์ไม่เจอถุงการตั้งครรภ์. บ้างคะ

18 Các câu trả lời

เราก็ไม่เจอค่ะ 5 week กว่าๆ ทางหน้าท้อง อีก 1 อาทิตย์ มาซาวด์ทางช่องคลอดยังไม่เจออะไรเลย เจอถุงน้ำเต็มท้อง มีเลือดออกด้วย หมอบอกอาจจะเป็นครรภ์ไข่ปลาอุก หรือไม่ก็ท้องลม ใจเสียเลย ต้องตรวจเลือด แต่หมอก็บอกว่าอายุครรภ์น้อย อาจยังไม่เห็น ควร 8-10 Week ช่วงนี้อย่าเครียด บำรุง ทานอาหาร พักผ่อนเหมือนคนท้องปกติค่ะ อยากเห็นลูก แต่ยิ่งซาวด์เร็วก็ใจหาย ไม่เจอยิ่งกังวล เรา ซาวด์ทุกอาทิตย์ เจาะเลือด 4 ครั้ง เพื่อดูว่าน้องยังอยู่ไหม ถ้าไข่ตกช้า อายุครรภ์คุณแม่อาจยังไม่ถึง 6 week เลยยังไม่เจอ เราตอนนี้ 12 week 5 d ละคะ ด่านต่อไป ตรวจคัดกรองดาวน์คะ เพราะ 38 ปี แล้ว กลุ่มเสี่ยงค่ะ

5y trước

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก้อไม่เจอเหมือนกันคะ แต่มาตรวจเจอตอน7วีคแล้วคะ ถ้าตรวจทางหน้าท้องจะไม่เห็นจะเห็นแค่ว่ามดลูกขยายตัวและหนาขึ้น ต้องตรวจทางช่องคลอดเลยคะ เห็นแน่นอนจ้า อย่าพึ่งเครียดหรือคิดมากนะคะ สู้✌🏻✌🏻✌🏻

เป็นค่ะ...อัลตราซาวด์หลายรอบไม่เคยเจอถุงการตั้งครรภ์เลยจนตอนนี้จะได้9สัปดาห์ก็ยังไม่เจอไปหาหมอมาเมื่อวานสรุปท้องนอกมดลูกค่ะ

5y trước

ขอบคุณคร้า

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่เรา... 8วีคหมอบอกไม่เจอนัดอีก2าัปดาห์ต่อมาก็เจอค่ะ...เพราะน้องยังเล็กมากๆๆๆค่ะแม่ทำใจให้สบายนะคะ

ตอนนี้5วีคซาวด์ไม่พบถุงตั้งครรภ์ค่าhcg=4100หมอสงสัยท้องนอกมดลูกไม่ปวดท้องเลือดไม่ออกเศร้ามาก

Thành viên VIP

เหมือนกันเลยค่ะ ซาวตอน8วีคยังม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอนัดซาวอีกที12วีค ลุ้นๆๆยุวค่ะ

5y trước

ลุ้นไปด้วยกันคะ

ไม่เจอค่ะ หมอบอกแค่ มดลูกหนาตัวขึ้น รออีกเดือนอะคะ ถึงจะเจอ อย่าเครียดนะคะ

บ้านนี้5wเจอถุงตั้งครรภ์เล็กๆแล้วค่ะ เด๋วก็เจอค่ะแม่ ใจเย็นๆนะคะ

เราซาวด์ตอน 10 วีคเห็นชัดเลย (เห็นตัวเด็ก) ลองรอให้ 10 วีคน่ะ

5y trước

ขอให้คุนแม่โชคดีนะคะ..ขอหั้ยสมหวังคะ

เราเจอตอน 6 วีคค่ะ ไปตรวจครั้งแรก 4 วีคยังไม่เจอเลย😬

Câu hỏi liên quan