ตั้งครรภ์20สัปดาห์ ลูกดิ้นต่ำเป็นอะไรมั้ยค่ะ

มีความกังวลอยุ่บ้างค่ะ ตั้งครรภ์20สัปดาห์ ลูกดิ้นต่ำมากค่ะ ท้องก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ ห่างนมมาก ท้องที่3ค่ะ เวลาไปไหนเจอใคร เค้าชอบทักคะว่าท้องต่ำใกล้คลอดแล้วหรอ พอเราบอกว่า20สัปดาห์เอง เค้าก็บอกว่าท้องต่ำเหมือนคนใกล้คลอดเลย ระวังคลอดก่อนกำหนด ปกติมั้ยค่ะ 2ท้องที่ผ่านมา ท้องขึ้นอยู่นะค่ะจะต่ำช่วงใกล้คลอด แถมกลางคืนเจ็บชิมิมากเลยค่ะ บางครั้งนอนอยู่ก็เจ็บขึ้นมาเลย ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ กว่าจะพบหมอก็วันที่30 พฤษภาคม ค่ะ

Câu hỏi liên quan