ขอนอกเรื่องหน่อยคะ

พอดีมีเพื่อนคนนึง เคยสนิทกันมากไปไหนก็ไปกันสองคนนางเป็นคนหยิ่งๆชอบนินทาคนอื่น เราเลยรู้จีกนิสัยเพื่อนดี พอเรียนจบแยกย้ายกัน ก็ไม่ได้คุยกันเลยคะ พอเจอนาง นางจะชอบหยิ่งๆ เราก็ทักนางปกติ นางก็ชอบพูดคำสั้นๆ ตอนนางเรียนแม่เราช่วยเหลือนางตลอด เป็นผู้ปกครองให้นางทุกครั้ง เพราะแม่นางไม่ว่างต้องดูน้องนางตลอด แม่เราเลยเป็นให้ ต้องขี่รถอัด3กันไปประชุมตลอด พอเรียนจบ นางก็เปลี่ยนไปเลยคะ อยู่ๆนางก็โพสต์แหวะแม่เรา เพราะแม่เรามีหนี้เยอะครั้งแรกเราเฉยๆพอมาครั้งที่2นางตามพี่นางมาช่วยด่าแม่เราด้วย พอเราโพสต์ด่ากลับ พี่นางก็โพสต์ด่าเราเสียๆหายๆด่าครอบครัวเราด้วย ด่าในเรื่องที่ไม่จริงเพราะนางไม่เคยคุยไม่เคยเข้ามาในบ้านเราเลยคะ นาง็ไปพูดให้เพื่อนคนอื่นๆฟังใส่ร้ายเราให้เพื่อนคนอื่นเกลียด ไม่มีใครมาฟังเราบ้างเลย จะทำไงดีคะ. นางเป็นคนประจบคนเก่งชั่งพูด เราเลี้ยงลูกอยู่บ้านเฉยเลยไม่ได้คุยกับใคร ทำไงกับเพื่อนคนนี้ดีคะ ถ้าคุณเจอแบบนี้ทำไงกันหรอ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan