แม่ๆกินอาหารอะไรบำรุงท้องมั้งคะ

พอดีท้องแรกคะ

9 Các câu trả lời
Thành viên VIP

เน้นโปรตีน ผักผลไม้ นมวัวไม่ต้องโด้ปเยอะน้องจะแพ้ งดหวานมันเค็มเผ็ด ข้าวก็กินมื้อละทัพพีพอค่ะ กินคาร์โบไฮเดรตเยอะลงแม่เพราะในข้าวก็มีน้ำตาล

ไข่ต้ม เนื้อไก่ เนื้อหมู เนื้อปลา กินทุกอย่างที่มีประโยชน์ ไม่หวานเกิน ไม่มันมาก ไม่เค็มจัดค่ะ

กล้วยน้ำว้า นม ไข่ต้ม ผักใบเขียว ปลา กินพวกนี้เยอะๆคะมีประฌยชน์มาก

ไข่ต้ม เนื้อหมู เนื้อไก่ ผัก ผลไม้ งดเผ็ด เปรียว เค็ม หวาน

เน้นไก่ ไข่ กล้วย นม ผลไม้ แล้วก็กินอาหารปกติทั่วไปคะ

กินอาหารธรรมดาทั่วไปเหมือนที่ไม่ได้ตั้งครภ์นะคะ

กินปกติค่ะแค่ไม่ปล่อยให้ท้องว่าง

กินพวกแคลเซียมค่ะ

กินคะ

Câu hỏi liên quan