สอบถามคุณแม่คนไหนเคย เจาะน้ำคร่ำหรือเจาะเลือดตรวจหาภาวะเสี่ยงดาวสินโดรมมั้งครับ

พอดีคุณแม่30+ อยากทราบ รพ. และราคาค่าตรวจ

24 Các câu trả lời

ตรวจเลือคักกรองดาวน์ซินโดมต่างกับเจาะเลือดเนฟตี้นะคะ หาดาวน์ก็จะทราบแค่นั้นไม่เกิน 5,000 ถ้าเนฟตี้ก็จะหาความผิดปกติของโครโมโซมทุกคู่ ราคาตั้งแต่ 12,000 -20,000 ขึ้นอยู่กับส่งไปตรวจที่แลปไหน มีทั้งในไทยและต่างประเทศคะ จะทราบถึงความพิการของลูกและเพศด้วย ผล 99.99% คะ ถ้าพบความผิดปกติ จะต้องมาเจาะน้ำคล่ำอีกทีเพื่อยืนยันคะ

ตรวจนิฟตี้ รพ.เอกชนค่ะ 20000 บาท ถ้าผลปกติ แล้วเกิดมาอัลตราซาวด์ทีหลังว่าอาจมีความผิดปกติ ทางนิฟตี้จะออกค่าเจาะน้ำคร่ำให้ 15000 บาท ถ้าคลอดออกมาแล้วพบผิดปกติ มีค่าชดเชยตามประกันของบริษัทให้ค่ะ จริงๆแล้วคุณหมอบอกผลเจาะน้ำคร่ำจะแม่นกว่าแต่ก็เสี่ยงแท้งค่ะ

ขอเราตรวจนิฟตี้ รพ.เอกชน 17,000 ผล99% ถ้าเกิดผลการเจาะเลือดตรวจมีปัญหา จะมีตัวประกัน10,000 บาท ส่งตัวให้ไปเจาะน้ำคล่ำในส่วนนี้เราไม่ต้องจ่ายเอง

รพ รัฐ 3500บาทจร้าแต่ถ้าเราไม่มีตังสามารถบอกหมอขอใช้สิทของ สปสชนะค่ะแม่ใช้มาแล้วค่ะ...ประมาณ.1000กว่าบาทค่ะอันนี้สิทบัททองนะ

ของเราเจาะเลือดตรวจ Nifty ค่ะ ในแพ็คเกจจะมีตรวจ เพศ, ดาวน์ซินโดรม, เอ็ดเวิร์ดซินโดรม, พาทัวร์ซินโดรม ผลแม่นยำ 99% ค่ะ

บ้านนี้แม่​ 30​ เจาะเลือดตรวจ NIPT​ 9700​ ที่แลบเอกชล​ ไม่เจ็บตัวค่ะแม่ๆลองเข้าไปดูข้อมูล​เพิ่มเติมจ้า

Post reply image

สรุป เจาะแบบนิฟ ครับ ช่วงที่ไป เป็นช่วงโควิดระบาดพอดี เลยเลี่ยงที่จะไป รพ.รัฐ ไปคลีนิคแทนเอาครับ

ตรวจเลือดเอาจ้า ตรวจคลีนิค 12,500 ค่ะ เพราะ รพ ที่ฝากครรภ์ 26,000 เลยขอหมอตรวจข้างนอกค่ะ ผลเหมือนกัน

อันนี้ตรวจที่รพ.เอกชนในจังหวัดนะคะ เราเลือกตรวจนิฟตี้ เจาะเลือดหาเอา ค่าตรวจที่13,000บาทคร่า

รอตรวจนิฟคลีนิคคะ 18,000 มีเงินประกัน 2ล้าน ถ้าตรวจแล้วไม่พบ แต่พอเกิดแล้วเป็นคะ