สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ?

ฝากครรภ์ครั้งแรก หมอจะเจาะเลือดเลยมั้ย แล้วจำเป็นต้องพาไปสามีไปด้วยมั้ยค่ะ #คุณแม่มือใหม่ค่ะ?

40 Các câu trả lời

ถ้าพ่อไปได้ก็ดีคะ แต่เราเจาะแม่ก่อน. เลือดแม่ไม่มีปัญหาเลยไม่ต้องเจาะเลือดพ่อ

ฝากครั้งแรกเจาะแต่เเม่ค่ะ แต่เอาพ่อไปด้วยก็ดีค่ะบางทีหมอจะให้เจาะพร้อมกัน

บ้านนี้เจาะค่ะถ้าเลือดคุณแม่ปกติ สามีไม่ต้องเจาะค่ะ แต่สามีไปด้วยตลอดค่ะ

เจาะค่ะ หมอจะเจาะคุณแม่ก่อนถ้าผลเลือดออกมาปกติ คุณพ่อก็ไม่ต้องเจาะ

พพาสามีไปด้วยได้จะดีมาก เพราะคุณหมออาจจะเจาะเลือดพร้อมกันกับแม่

Thành viên VIP

บ้านนี้เจาะแต่แม่ค่ะ อาจเพราะไปฝากวันแรกไม่ได้เอาสามีไปด้วย

Thành viên VIP

บ้านนี้เจาะค่ะ แล้วสามีก็ไปด้วยค่ะ เพราะต้องเจาะทั้งคู่

ไปครั้งแรกยังไม่ได้ตรวจค่ะ แค่ถามประวัติคุณแม่ค่ะ

บ้านนี้หมอไห้พาสามีไปด้วยค่ะไปเจาะเลือด#ท้องเเรกค่ะ

ไปครั้งแรกก็เจาะเลยค่ะ ถ้าคุณพ่อสะดวก ไปด้วยเลยค่ะ