ท้อง6เดือนแล้ว

ปวดหลังมาก อยากทราบว่าไปนวดได้รึป่าวค่ะ ??

12 Các câu trả lời

คุณแม่ลองตื่นมาโยคะเบาๆ สูอากาศตอนเช้าดูนะคะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ตอนเราท้อง4เดือนเข้าเดือนที่5ปวดมาก เราเลยไปหาข้อมูลในเนต แล้วลองทำตาม ลดอาการปวดได้เยอะเลยค่ะ ตอนนี้เรา 7เดือนแล้ว ถือว่าปวดน้อยหรือแทบจะไม่ปวดเลยก็ว่าได้ค่ะ

Thành viên VIP

เคยอ่านมา เค้าบอกได้ค่ะ แต่ต้องแจ้งเค้าด้วย ว่าเราท้อง แต่อันที่จริง อย่าดีกว่าค่ะ แรงหมอ กับสุขภาพเรามันไม่เท่ากัน บางคนได้ บางคนไม่ได้ อันตรายมากนะคะ โยคะช่วยได้ค่ะลองศึกษาในเว็บดู

ถ้าไปเจอที่นวดไม่ดีอาจเส้นผลิกได้เลยนะคะอย่าเสี่ยงเลยค่ะยิ่งท้องยิ่งต้องระวังนะคะอาของหนูไปนวดมาเส้นผลิกจนปากบิดและเกร็งไปเลยนานมากว่าจะหาที่รักษาได้คุณแม่ต้องระวังมากๆนะคะ

แนะนำคุณแม่เล่นโยคะหรือออกกำลังกายนะค่ะ ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ค่ะ อาการปวดหลังไม่ค่อยมี 6เดือนจ้าบ้านนี้

ประคบอุ่น หรือให้สามีช่วยนวดดีกว่าค่ะ (ใช้มือนวดเบาๆ อย่าไปกดโดนเส้นน้า) ระวังจะเป็นแบบในข่าวเอานะ

6y trước

เห็นข่าวละกัวง่ะ ขนาดสามีช่วยยังไม่ให้นวด😂😂😂

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-146876)

เดี๋ยวนี้มีนวดสำหรับคนท้องโดยเฉพาะเลยค่ะ แม่ลองหาที่ใกล้บ้านดูนะคะ

ไม่นวดน่ะค่ะ ไม่แนะนำให้นวดข้างหลังน่ะค่ะ

เราก็ปวดหลังค่ะ เราใช้วิธีประคบอุ่นเอาค่ะ

คนท้องไม่ควรนวดทุกกรณีค่ะ ทนหน่อยน่ะค่ะ