ค่าเลือดต่ำ

บ้านไหนมีปัญหาเกี่ยวกับเลือดบ้างไหมคะ บ้านนี้โลหิตจางตั้งแต่เด็ก บำรุงมาตลอดผลก็ยังเหมือนเดิม ตอนนี้ท้อง35w. พึ่งเจาะเลือดรอบ2มา ค่าเลือดลดจาก38ลงมาเป็น31 ขนาดเม็ดเลือดแดงแค่68 มาตรฐานขนาดเม็ดเลือดแดงคือต้อง80ค่ะ หมอนัดเจาะเลือดใหม่อีก2สัปดาห์ เพื่อตรวจดูว่าเลือดจะพอสำหรับการคลอดไหม ถ้าเลือดไม่พออาจช็อคได้ หากค่าเลือดไม่ดีขึ้นหมอจะให้แอดมิทแล้วให้เลือดค่ะ ใครมีเหตุการณ์คล้ายกันมาแชร์กันหน่อยค่ะ ตอนนี้กังวลมาก

1 Trả lời

กินตับ เลือดหมูเยอะค่ะ

Câu hỏi liên quan