ท้อง3คลอดกันกี่วีคคะ

บ้านนี้ท้อง3แล้วแอบลุ้นคิดว่าจะไวกว่าท้องอื่นแต่ไม่เลยน้องอยู่มาวันนี้เข้า39weekพอดีเมื่อวานท้องแข็งปั้นถี่อยู่เหมือนกันแต่อาจจะไม่ได้ถี่มากสำหรับพยบ.มีหน่วงลงก้นร้าวลงหลังเลยลองเสี่ยงไปดูอยากรู้ปากมดลูกเปิดไหมสรุปเปิดแค่1เซนหน่อยๆแม่เลยกลับมารอดูอาการที่บ้านต่อแต่ละท้องอาการไม่เหมือนกันเลยค่ะสับสนไปหมดท้องแรกออกก่อนวันที่กำหนดคลอด1วันมีมูกเลือดเจ็บท้องรอคลอดตั้งแต่ช่วงตี4ที่ไปรพ.จนได้คลอด11โมงท้อง2ภาวนาตลอดท้อง2ชิวมากค่ะน้องคลอด38+3มีอาการแค่ท้องแข็งถี่ปวดร้าวลงหลังไม่มีมูกไม่มีน้ำเดินไปรพ.ตอนเย็นช่วง5โมงได้คลอด2ทุ่มกว่าแบบชิวๆตอนแรกก็ว่าจะลองไปดูอยากรู้เหมือนกันเปิดกี่เซนหมอตรวจมาเปิดไปแล้ว6เซนแบบไม่ตั้งตัวเลยได้แอดมิทคลอดเลยวันนั้นมาท้อง3ไอเราก็เฝ้ารอว่าจะมีอาการมูกอาการน้ำเดินไหมสรุปน้องยังไม่รีบหรืออีแม่รีบเองอาจจะรีบไปเพราะท้อง2เราดันได้คลอดไวเลยมีความหวังว่าท้องนี้จะไวแบบนั้นบ้างสรุปรอต่อไปจ้าแม่ๆท้อง3คลอดกันกี่วีคคะแล้วอยากถามประสบการณ์คลอดแล้วทำหมันแม่ๆได้ใช้วิธีไหนกันบ้างอยากทราบด้วยว่ารพ.ราชพิพัฒน์ทำหมันโดยใช้วิธีไหนเผื่อแม่ท่านไหนเคยคลอดที่นี่รบกวนแชร์ประสบการณ์ทีค่ะตอนนี้กำลังลังเลกับการทำหมันและฝังยาคุมแต่ส่วนใหญ่ถูกเชียร์ให้ทำหมันแต่ค่อนข้างมีความกังวลนิดนึงเลยอยากได้ข้อมูลจากแม่ๆหลายๆท่านค่ะ#ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan