มีใครท้องตอนอายุ 35 ปีขึ้นไปบ้างคะ แล้วตรวจดาวน์ด้วยวิธีไหนกันบ้างคะ

บ้านนี้คุณแม่ 38 คุณพ่อ 44 ค่ะ รู้สึกกังวลและกลัวมากค่ะ

96 Các câu trả lời

บ้านนี้ท้องแรกอายุ 40 ค่ะ ตรวจ NIFT test ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เป็นการตรวจหาเศษชิ้นส่วนโครโมโซมจากเลือดแม่ค่ะ ความแม่นยำ 90% รู้เพศลูกด้วยนะคะ

บ้านนี้35ปีพอดี เจาะเลือดคัดกรองดาวน์ผลเสี่ยงสูง 1:210 สรุปให้เจาะน้ำคร่ำเมื่อวันจันทร์ที่ 18/11/62 หมอนัดฟังผล 11/12/62 ตอนนี้แอบกังวลเหมือนกัน

5y trước

ขอให้ผลออกมาปกตินะคะคุณแม่

ตรวจ Nifty จ้า แม่ 38 พ่อ 43 ท้อง 2 ปลอดภัยดีจ้า ตอนนี้คลอดแล้ว 7 วัน แข็งแรงดีจ้า แม่ไม่ต้องกังวล อายุเยอะก็ท้องได้ ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆ

Thành viên VIP

ท้องตอนอายุ 38 ค่ะ ตอนนี้กำลังท้องค่ะ 38 w 1 วันแล้ว ไปตรวจดาวซินโดรมตอนอายุครรภ์ 16 w โดยการเจาะน้ำคร่ำที่โรงพยาบาลค่ะ ได้ผลตรวจ 100% 😊

5y trước

ขอบคุณมากคร่า 😊

บ้านนี้ตรวจด้วยการเจาะน้ำคร่ำ เพราะไม่พร้อมดูแลน้องที่ไม่สมบูรณ์ ห่วงอนาคตเค้าหากเราตายก่อน ปัจจุบันคลอดแล้ว 2สัปดาห์

5y trước

ใช่ค่ะ กังวลมากๆกลัวเค้าไม่สมบูรณ์

แม่บ้านนี้อายุ40 ท้องแรก เลือกตรวจน้ำคร่ำค่ะ กังวลรอบเดียวจบ เพราะผลชัวร์สุด ตอนนี้39วีคค่ะ รอหิ้วกระเป๋าอย่างเดียวเลย

5y trước

กำลังคิดว่าจะเลือกตรวจน้ำคร่ำเหมือนกันค่ะ

อายุ 35 ปี 1 เดือนค่ะ ตรวจโดยวิธีเจาะเลือด NIPT ที่รามา ค่ะ ราคา 10,600 บาท คุณหมอไม่แนะนำให้เจาะน้ำคร่ำเพราะมีความเสี่ยงค่ะ

หมอบอกจะตรวจดาวซินโดม ตอนอายุครรภ์ 16 - 17 สัปดาห์ ถ้าเกินแล้วเค้าไม่ตรวจกัน ของเราเกินเป็น 18 สัปดาห์ ก็เลยไม่ได้ตรวจค่ะ

บ้านนี้ แม่ 36 พ่อ 41 แม่มีภาวะแท้งคุกคาม คุณหมอขอให้ตรวจแบบเจาะน้ำคร่ำคะ เพราะผลที่ออกมาจะครบถ้วน และละเอียดกว่าคะ

เจาะน้ำคร่ำค่ะ บ้านนี้แม่ 36 พ่อ 44 แต่เราคุยกันแต่แรกแล้วค่ะ ว่าต้องคัดกรอง สรุปผลออกมาปกติค่ะ ตอนนี้ 32 weeks แล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan