โกโก้

บ้านนี้กินโกโก้บ่อยมากค่ะ คนที่บ้านบอกว่าลูกจะดำเกี่ยวไหมคะ

2 Các câu trả lời

เพราะเฉาก๊วยและโกโก้มีสีดำ น้ำมะพร้าว เนื้อมะพร้าวมีสีขาว จึงคิดกันไปว่ากินเฉาก๊วยและโกโกลูกจะดำ ความจริง อาหารก็คืออาหารค่ะ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับสีผิวใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะสีผิวขึ้นอยู่กับเม็ดสี ที่เป็นไปตามกรรมพันธุ์ ฉะนั้นถ้าคนในครอบครัวผิวสีเข้ม แต่คุณแม่ไม่อยากให้ลูกผิวเข้ม ก็ขยันดื่มน้ำมะพร้าวทุกวัน ถ้าลูกได้รับกรรมพันธุ์ส่วนนั้นมา ก็เลี่ยงไม่พ้นค่ะ

Thành viên VIP

ไม่เกี่ยวค่ะ